NH.Nước ngoài HSBC tuyển dụng Thực tập sinh (Internship) tại Hà Nội [25.10.2012]

Ở 1 số trường ĐH hiện có phòng hợp tác quốc tế & liên kết vs các trang việc làm, các cty, tập đoàn, ngân hàng... để cung cấp tin tuyển dụng (part-time & full-time) cho sinh viên. Phòng sẽ xin 1 số thông tin cá nhân (email, SĐT,...) của SV & gửi tin tuyển dụng vào email cho SV. Đây có thể coi là 1 kênh khá tốt & đáng tin cậy đối với những bạn có nhu cầu tìm việc. Phòng còn cung cấp dịch vụ review CV, tư vấn thông tin liên quan, tất nhiên SV cần đóng 1 khoản phí.

Tớ intern thông qua một chị ở phòng hợp tác quốc tế của trường. Chị ấy là chị của một anh trong ngân hàng tại phòng tớ intern. Cũng có thể được gọi là qua người quen bạn à

Uh.
Thế đang làm ở đấy chán quá hay sao mà thấy bạn ở cả topic Vietinbank và Mizuho thế.
Tớ còn thuộc cả username của bạn :">

- - - Updated - - -

Ở 1 số trường ĐH hiện có phòng hợp tác quốc tế & liên kết vs các trang việc làm, các cty, tập đoàn, ngân hàng... để cung cấp tin tuyển dụng (part-time & full-time) cho sinh viên. Phòng sẽ xin 1 số thông tin cá nhân (email, SĐT,...) của SV & gửi tin tuyển dụng vào email cho SV. Đây có thể coi là 1 kênh khá tốt & đáng tin cậy đối với những bạn có nhu cầu tìm việc. Phòng còn cung cấp dịch vụ review CV, tư vấn thông tin liên quan, tất nhiên SV cần đóng 1 khoản phí.

Trường mình không thấy có tiết mục này :|

Đúng rồi đấy, tích cực vào web của Ngoại thương để cập nhật thông tin. Thằng bạn mình chia sẻ kinh nghiệm như vậy :D
Mình học KTQD

Thật ngại quá. Trường tớ thế mà cũng không biết :">
Chắc tại không tham gia mấy CLB rồi :|
Bạn leomk chắc học CLC rồi :">

Ừ mình là FTUer. Hehe, thì ra là bạn cùng trường. Hihi, thật ra mình thấy thực tập ở HSBC thì nên có người quen giới thiệu. Vì HSBC tuyển thực tập liên tục ấy mà nhưng đó là tin nội bộ nên nếu có người quen thì họ sẽ thông báo cho mình biết đồng thời gửi CV của mình cho phòng tuyển thực tập.

Chị ơi em là K49, FTU. Sắp tới em phải đi kiến tập (hè này ấy ạ :( )mà chưa biết kiến tập ở đâu, có thông tin tuyển intership của hsbc chị biểu em với đc ko ạ :D
Ừ mình là FTUer. Hehe, thì ra là bạn cùng trường. Hihi, thật ra mình thấy thực tập ở HSBC thì nên có người quen giới thiệu. Vì HSBC tuyển thực tập liên tục ấy mà nhưng đó là tin nội bộ nên nếu có người quen thì họ sẽ thông báo cho mình biết đồng thời gửi CV của mình cho phòng tuyển thực tập.

Chị ơi em là K49, FTU. Sắp tới em phải đi kiến tập (hè này ấy ạ :( )mà chưa biết kiến tập ở đâu, có thông tin tuyển intership của hsbc chị biểu em với đc ko ạ :D

Chị giờ ra trường rồi, không giúp được em đâu! Nếu e cần, chị cho em số của một chị đang làm ở đó, hỏi chị ấy xem sắp tới có tuyển không

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back
Bên trên