VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [21.07-15.08.2016]

các bạn cho tớ hỏi ngu tý là pv và dịch tiếng anh xong là hết rồi về phải ko nhỉ???
vì t nhớ có thông báo dán ở bảng tên là pv xong thì còn 1 bài test ngắn trên máy nữa.
có điều là t pv xong thì té về luôn, về đến nhà cơm canh xong xuôi mới nhớ ra còn bài test trên máy @@
@@ hoang mang @@

các bạn cho tớ hỏi ngu tý là pv và dịch tiếng anh xong là hết rồi về phải ko nhỉ???
vì t nhớ có thông báo dán ở bảng tên là pv xong thì còn 1 bài test ngắn trên máy nữa.
có điều là t pv xong thì té về luôn, về đến nhà cơm canh xong xuôi mới nhớ ra còn bài test trên máy @@
@@ hoang mang @@
chia sẻ ít thông tin về đoạn tiếng anh cho tụi mình tham khảo được ko bạn :)

chia sẻ ít thông tin về đoạn tiếng anh cho tụi mình tham khảo được ko bạn :)
Nói chung m bốc được câu dễ hoặc là tất cả đều vậy, m thấy toàn từ cơ bản nhu current account, statement,... đơn giản lắm. Trình độ khoảng toeic 400. Phỏng vấn thì hội đồng thân thiện lắm.

Nói chung m bốc được câu dễ hoặc là tất cả đều vậy, m thấy toàn từ cơ bản nhu current account, statement,... đơn giản lắm. Trình độ khoảng toeic 400. Phỏng vấn thì hội đồng thân thiện lắm.
bạn cứng TA nên thấy dễ đó :v
bạn có thể nói qua nội dung dịch nghĩa của phần tiếng anh được ko

đoạn tiếng anh là bốc thăm trúng thưởng bạn ạ. t ko biết là những câu hỏi khác tn, nhưng câu hỏi của t bốc phải thì phần từ vựng tạm ổn, vì gần như biết hết. nội dung thì về sản phẩm của vietin. có điều khi dịch ko được trôi lắm, vì ko sắp xếp được ý.
của t thì ko bắt đọc tiếng anh, chỉ dịch thôi.

đoạn tiếng anh là bốc thăm trúng thưởng bạn ạ. t ko biết là những câu hỏi khác tn, nhưng câu hỏi của t bốc phải thì phần từ vựng tạm ổn, vì gần như biết hết. nội dung thì về sản phẩm của vietin. có điều khi dịch ko được trôi lắm, vì ko sắp xếp được ý.
của t thì ko bắt đọc tiếng anh, chỉ dịch thôi.
Ngoài tiếng anh ra, pvan nghiệp vụ có dễ thở không bạn ơi?

Các bạn trẻ thân mến. Các bạn còn thời gian hãy tập trung 1 chút vào tiếng anh. Có thể ng bốc đề khó dễ khác nhau. Nhưng mình hnay dịch 1 đoạn liên quan tới Basel Accords. Còn nghiệp vụ các bạn cứ yên tâm, ngta có thể hỏi và không hỏi. Nhưng chú ý phần giới thiệu bản thân nhé! Chúc các bạn trẻ thành công!

Chào các bạn.
Mình đã đi thi về rồi đây, các bạn thi xong trả lời có tốt không? M thì ngay từ đầu đã xác định là đi với tinh thần cọ xát là chính rồi. Chứ không hi vọng đỗ nên tinh thần rất thoải mái. Tự tin chém gió.
M thi vị trí Qh khdn chi nhánh Quang Minh. Thực ra sau khi đk mới biết ngâu si đk vào vị trí khó khăn, tiếc là quá muộn nên ko thay đổi đc. Thôi thì đâm lao đành phải theo lao.
Nói về bài test tiếng anh thì sau khi phỏng vấn xong sẽ rút thăm trúng thưởng, sau đó đọc lên, rồi dịch sang tiếng việt. Tiếng a m cực kì kém nên ko nhớ nd ntn. Đại loại là năm 2014, vietin bank đc nh nhà nc cho cái gì đó. Đại loại thế.
Về phỏng vấn thì trộm vía, m ko bị xoay nhiều về lý thuyết nghiệp vụ. Nhưng mà trong lúc trả lời thấy có 1 chị lắc đầu. Nên chắc ko đúng ý rồi. M pv ở bàn 12. 1 nam 2 nữ và 1 chị ngồi ghi âm, kí cọt. Đầu tiên là giới thiệu về bản thân, sau đó hỏi về công việc hiện tại, rồi công việc trước đó. M trả lời khá thoải mái, mặc dù chả biết có đúng ý giám khảo ko nữa. Cứ chém thôi, chả nhẽ lại để thời gian chết.
Theo kinh nghiệm của m thì nếu là sv mới ra trường chưa đi làm thì sẽ bị hỏi nhiều về lý thuyết, còn những ng đang làm, đã làm thì sẽ hỏi về công việc hiện tại. Nếu ko còn gì để nói thì mới hỏi đến lý thuyết. Các bạn cứ tự tin mà chém, kể cả ko biết gì cũng cứ nói nhiều vào. Đừng để thời gian chết quá nhiều.
M thì chém gió nhiều lắm, nhưng toàn những cái liên thiên thôi. Xác định ko thể đỗ đc vì tiếng a quá tệ, mới lại m còn chả hiểu câu hỏi của chị giám khảo. Chi nhánh của m chỉ tuyển 1 chỉ tiêu nên chắc cũng chả đến lượt m. Dù sao thì cũng qua rồi. Chúc các bạn thi sau thi tốt nhé. Hi vọng kinh nghiệm của m có thể giúp các bạn vượt qua vòng này. À bàn của m toàn ng tw pv, ko có ng chi nhánh.
Sau khi pv còn làm bài test là bài đánh giá quá trình tuyển dụng. M hơi chán nên cho tốt hết xong đi về. Cả quá trình mất 15' là cùng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên