VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng gần 1100 chỉ tiêu tại 132 chi nhánh trên toàn hệ thống 2017 [13.04.2017]

Mấy anh/chị/bạn/em đang làm ở Vietinbank có lời khuyên hay chia sẻ gì cho các ứng viên đang nộp hồ sơ vào Vietin ko ạ? Vừa đọc comt của mấy bạn lầu trên về chuyện áp lực doanh số, rồi KPIs, rồi mấy anh chị xin nghỉ và rời hẳn khỏi ngành bank,... phải nói là vô cùng hoang mang đấy ạ.
Thi thố có phải đơn giản mà đỗ được đâu, ôn luyện rồi phỏng vấn mấy vòng. May mắn mà đỗ, thì nghỉ ở công ty cũ mới sang làm. Nhọc nhằn như thế mà đến lúc làm ít lâu lại không chịu được và phải xin nghỉ thì thật đáng tiếc.

Dẫu biết là tùy người phù hợp hay không mà có thể hoàn thành công việc tốt, nhưng em muốn hỏi ở đây là thực sự môi trường Vietin giờ đang áp lực như vậy sao ạ??? Em định nộp QHKHDN mà nghe vậy thấy nản nản :'( Em nộp ở tỉnh thôi chứ không phải Hà Nội hay HCM đâu ạ.

Bg giao toàn quyền tuyển cho cn rồi anh ạ. Cn pv thôi
Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app
Thông tin có chính thức k em nhỉ? Có thể đợt tuyển cho CN vừa rồi vì quy mô nhỏ và lẻ tẻ nên CN PV 2 vòng cho chủ động. Còn đợt tuyển tập trung này anh nghĩ vẫn PV vòng 1 tại CN, vòng 2 tập trung theo khu vực thôi.

Mấy anh/chị/bạn/em đang làm ở Vietinbank có lời khuyên hay chia sẻ gì cho các ứng viên đang nộp hồ sơ vào Vietin ko ạ? Vừa đọc comt của mấy bạn lầu trên về chuyện áp lực doanh số, rồi KPIs, rồi mấy anh chị xin nghỉ và rời hẳn khỏi ngành bank,... phải nói là vô cùng hoang mang đấy ạ.
Thi thố có phải đơn giản mà đỗ được đâu, ôn luyện rồi phỏng vấn mấy vòng. May mắn mà đỗ, thì nghỉ ở công ty cũ mới sang làm. Nhọc nhằn như thế mà đến lúc làm ít lâu lại không chịu được và phải xin nghỉ thì thật đáng tiếc.

Dẫu biết là tùy người phù hợp hay không mà có thể hoàn thành công việc tốt, nhưng em muốn hỏi ở đây là thực sự môi trường Vietin giờ đang áp lực như vậy sao ạ??? Em định nộp QHKHDN mà nghe vậy thấy nản nản :'( Em nộp ở tỉnh thôi chứ không phải Hà Nội hay HCM đâu ạ.

Ở tỉnh cũng căng lắm

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

:) Em ời, câu chuyện trên là 1 góc của công việc em ạ ;) Có người nghỉ, có người gắn bó, và nghề nào cũng vậy :) Câu chuyện về áp lực hay nhàn rỗi, nghề nào cũng nói được :) Theo quan điểm của anh, em nên lựa chọn những gì mình thích, mình phù hợp, mình muốn học, muốn làm tại một môi trường, nhìn vào đó để lựa chọn! Nếu em nhìn vào các góc còn lại, em cũng chỉ đứng im, ngồi nhìn và thở dài "Mệt nhể" :) Khéo xông pha, lại còn được làm việc nhàn! Ủ rũ, hay bị "dí" việc khó, em ời :D Hà hà

Cũng muốn phấn đấu vào ngân hàng mà mỗi lần nghe các anh chị ns về chỉ tiêu sợ quá ak. K đạt chỉ tiêu là phải nghỉ đúng k ak. Chỉ tiêu cho giao dịch viên chi nhánh tỉnh có cao k ak?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,557
Thành viên mới nhất
dangkycf68a
Back
Bên trên