VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ Trụ sở chính đợt I/2013 [28.02.2013]

Tại sao đợt này Vietinbank ko công khai danh dách trúng tuyển nhỉ? Có điều gì mờ ám ko vậy

Từ kỳ trước là đã không công khai DS trúng tuyển rồi bạn ạ:)
mà mình thấy nên như vậy, là bảo mật thông tin thí sinh tham gia dự thi và trúng tuyển.
Các bạn chưa đi làm thì không sao, chứ đang làm mà thi chỗ khác rùi bị up danh sách là đang thi tuyển nơi khác rồi sếp nhìn thấy thì ...

Làm vậy là tôn trọng bảo mật thông tin thí sinh đấy!
Còn chuyện mờ ám thì cái gì cũng có 2 mặt :)) làm sao để cho vẹn toàn. mà có up lên thì cũng chẳng ai dám chắc là không có mờ ám cả :))

Đây là lần đầu ko công khai danh sách trúng tuyển vì lần trước đợt 2 năm 2012 vẫn công khai chi tiết:
http://www.vietinbank.vn/web/home/vn/hiring/12/danh-sach-trung-tuyen-tsc-dot-2-2012.html

Công khai tất cả thông tin cá nhân của ứng viên dự thi và trúng tuyển trên website là một việc làm rất... Vietnamese style, dễ gây rủi ro không đáng có cho ứng viên. Vietinbank đã từng làm như vậy nhưng bây giờ đã thay đổi, không những không công bố danh sách trúng tuyển mà ngay cả danh sách ứng viên dự thi cũng được bảo mật, theo mình là rất tiến bộ. Các bạn thử apply vào các doanh nghiệp nước ngoài xem có bao giờ họ để lộ thông tin cá nhân của bạn không?

Đợt mình trúng tuyển Vietinbank, có một số người dù không được mình thông báo cũng hay biết. Thậm chí họ còn đọc cả số CMND của mình ra làm bằng chứng. Cá nhân mình thấy hơi khó chịu về việc này.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
HI; nhận đc mail báo fail rồi mà cả nhà vẫn xôm tụ quá!
Em có anh bạn làm bên BKS vietin; anh ý bảo đợt này không công khai danh sách trúng tuyển; còn lý do vì sao thì bản thân anh ý cũng ko biết. Anh ý cũng bảo COCC thì ko phải thi rồi;
Riêng e thì nghĩ; dù có tuyển cocc thì vẫn có cơ cấu những người tuyển thật nhất định; còn tùy vào vị trí mình lựa chọn có cocc ko nữa...việc đó ko ai tính toán đc; e nghĩ là chỉ cần mình muốn và cố gắng; có chuyên ngành và kinh no liên quan phù hợp; đủ tự tin và thông minh để thuyết phục BGK; làm bài thi NV thật tốt là mình đã có cơ hội và xứng đáng để trúng tuyển rồi. yếu tố cuối cùng là may mắn, cái này thì ko ai quyết định đc ngoài BGK và số phận của vị trí mình thi có cocc hay chưa hay mình có phải là ứng viên xuất sắc nhất hay ko?
Thua lần này ko có nghĩa là mình kém cỏi mà chỉ đơn giản là mình chưa phù hợp; đề thi có 5 câu trong biển kiến thức mênh mông cũng ko thể chứng minh là mình kém mà chỉ đơn giản là mình lần này chưa may mắn thôi. Đi thi cũng may rủi nữa mà.Còn nếu mình làm tốt thì đừng chủ quan bởi có người còn làm tốt hơn.
Mình thì mình vẫn tin tưởng là vietin là bank có tỷ lệ tự thi vào cao nhất;
Hãy chúc mừng các bạn trúng tuyển và đừng ném đá nữa; mọi con đường đều đến thành rome mà..

Tiếc nuối và "dìm hàng" người khác ko làm mình khá hơn được. Thành công là kết hợp bởi các yếu tố thiên thời; địa lợi; nhân hòa mà. Tuy nói hùng hồn vậy nhưng ko phải là tớ ko buồn khi fail vietin đâu; tớ đã phải đợi con gái nhỏ 1 tuổi đi ngủ rồi ôn tập thức đêm rất chăm chỉ trong 1 tuần và sút mất 1,5kg đấy. Nhưng buồn thì giải quyết đc gì; hãy biến nỗi buồn thành những hành động có ý nghĩa...nhất định sẽ chiến thắng vào lần sau; người ta bảo quá tam 3 bận mà; nếu thi 3 lần vào vietin mà ko đc thì mình lại thi chỗ khác..mấy chục nghìn Dn trên đất VN này ko chỉ có mỗi vietin là chuyên nghiệp và lương cao đâu. Chúc các bạn thi fail lần này hãy vững tin và tìm cho mình một lối đi phù hợp nhé!

Vâng .thi em chi co Biet ngân ay tieng viet thui nen cung co dam mơ uoc vao`vao` viet tin đâu . Bac ghe gom ua.Biet dc Caj ri thi chia se the thôi cung đâu co anh hương ri`

Vâng .thi em chi co Biet ngân ay tieng viet thui nen cung co dam mơ uoc vao`vao` viet tin đâu . Bac ghe gom ua.Biet dc Caj ri thi chia se the thôi cung đâu co anh hương ri`

Giả sử như mình biết được thông tin sai sự thật về bạn và lên đây CHIA SẺ thì theo bạn điều đó có ảnh hưởng gì không?

Ở đây có biết bao nhiêu người đang mong muốn tìm kiếm được một công việc tốt bằng chính sức của mình. Nếu bạn biết được thông tin gì hữu ích thì cung cấp. Còn thông tin như của bạn, ra quán trà đá ở cửa ngân hàng cũng nghe được nhiều, không cần thiết phải có người quen làm trong ngân hàng mới biết đâu.

Có thể cách nói của mình hơi gây khó chịu cho một số bạn ở đây, nhưng không phải làm việc cùng những bạn đó, mình mừng!

Lần cuối, chúc mừng các bạn đã thi đỗ lần này. Sắp tới chắc cũng nhiều thử thách, mong các bạn sẽ vượt qua và tìm thấy niềm vui trong công việc.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nhìn vào những điểm tích cực, bỏ qua những điểm tiêu cưc...có người muốn chia sẻ để cho mọi người ko may mắn có động lực cố gắng, có người muốn chia sẻ để tạo động lực cho mọi người tiếp tục cố gắng...cả hai đều có ý tốt...:):):)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên