VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Thì cũng hiểu, mà bên NH đó là vị trí QHKh cá nhân, thú thực thì về sales mình chưa làm bao giờ nên ko tự tin lắm ^^
Theo mình thì bạn nên làm ở vietin :
Thứ nhất : bạn làm bên ngân hàng nước ngoài lương cao, đồng thời bóc lột cũng cao, mà sales thì cần nhiều mối quan hệ mới phát triển đc, bạn mới ra trường thì chắc cũng ko nhiều mối quan hệ lắm.
Thứ hai: vietin là môi trường tốt, bạn làm doanh nghiệp thì làm đc nhiều, học hỏi đc nhiều, có thêm nhiều kinh nghiệm. Mình nghĩ vietin thuộc ngân hàng top nên lương thưởng cũng khá.
Hi vọng bạn sớm lựa chọn môi trường thích hợp, tùy vào mục tiêu và nguyện vọng bạn muốn trở thành sau này.

Cao là cao bao nhiêu bạn, mình nộp vị trí QHKH Doanh nghiệp... Lương cũng là 1 yếu tố quan trọng, nhưng cái "đang lên" thì đc hơn, vì mình mới ra trường, cần 1 nơi thực sự tốt để phát triển :sexy:Thực sự ở Đồng Nai nhưng mình chưa bao giờ qua Nhơn Trạch cả, chả biết tốt xấu thế nào ==...
ui, em sinh năm 93 mà giỏi quá, ngưỡng mộ em luôn :) em là con trai thì chị nghĩ mới ra trường bay nhảy xa xa để lấy kinh nghiệm và vốn sống cũng tốt

Đúng thiệt, mình chả có mối quan hệ nào luôn ấy chứ... Mình sẽ cân nhắc lời khuyên của bạn :)... Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Đồng đạo BUH :pudency:

Quá ngưỡng mộ với bạn, mình với những người khác giờ chắc vừa xem cm vừa căt bánh GATO. mình cũng biết 1 chị BUH, lớn hơn mình 1 tuổi, giờ nghe đâu đã vào dc hội đồng thẩm định của VTB

Chào bạn, mình là người đc báo đậu thẳng và đc anh Phó GĐ ra cho cái card visit, mời về làm đây... Mình cũng ko có siêu nhân gì đâu ^^ thì đúng là mình pv khá tốt, các anh hỏi thẩm định dự án, tín dụng, kế toán, BCTC và cả kiến thức ngoài mình đều trả lời đc với cái nữa là khúc cuối dịch tiếng Anh thì anh kia khích tướng mình, kêu là "em dịch ngay thì anh cộng điểm cho" thế là mình dịch luôn, ko thèm đọc qua luôn ^^
Bạn yên tâm, mình nộp chi nhánh Đồng Nai, cũng có đc hỏi có về chi nhánh HCM thì có đi ko (nhưng mình nghĩ chỉ là hỏi để thử coi mìnhcó đi xa ko ấy mà). Còn anh Phó giám đốc cho mình cái name card thì ở chi nhánh Nhơn Trạch, khó mà mình vào CN9 lắm ^^. Với lại mình cũng vừa đc offer từ 1 NH nước ngoài, lương khá cao (hơn 10 củ) tiếc là hơi xa nhà, nên mình vẫn còn cân nhắc nhiều lắm.
Trời đất, bạn thật là quái vật mình dài :oops:
Ngưỡng mộ thật đó, cùng ăn học giống mình mà sao giỏi vậy, Người xuất sắc đi đâu cũng được chào đón, căn bản là bạn đã rất cố gắng trong mọi thứ mới được như ngày hôm nay.
Chúc mừng bạn, cố gắng hơn nữa trong công việc, thành công sẽ đến với bạn nhiều hơn.

Chào bạn, mình là người đc báo đậu thẳng và đc anh Phó GĐ ra cho cái card visit, mời về làm đây... Mình cũng ko có siêu nhân gì đâu ^^ thì đúng là mình pv khá tốt, các anh hỏi thẩm định dự án, tín dụng, kế toán, BCTC và cả kiến thức ngoài mình đều trả lời đc với cái nữa là khúc cuối dịch tiếng Anh thì anh kia khích tướng mình, kêu là "em dịch ngay thì anh cộng điểm cho" thế là mình dịch luôn, ko thèm đọc qua luôn ^^
Bạn yên tâm, mình nộp chi nhánh Đồng Nai, cũng có đc hỏi có về chi nhánh HCM thì có đi ko (nhưng mình nghĩ chỉ là hỏi để thử coi mìnhcó đi xa ko ấy mà). Còn anh Phó giám đốc cho mình cái name card thì ở chi nhánh Nhơn Trạch, khó mà mình vào CN9 lắm ^^. Với lại mình cũng vừa đc offer từ 1 NH nước ngoài, lương khá cao (hơn 10 củ) tiếc là hơi xa nhà, nên mình vẫn còn cân nhắc nhiều lắm.
Xem nick và các comment sau thì có vẻ "bạn" sinh năm 93, vậy thua tuổi mình. Vậy xưng em ha :D Với 1 NH lớn như Vietinbank được báo đậu liền mà ko vì 1 mối quan hệ quen nào thì hẳn là em rất xuất sắc. Kiến thức lý thuyết và cuộc sống phải nắm chắc mới tự tin vậy :D anh cứ gặp chàng nào xuất sắc là anh hưng phấn lắm. Hôm pv vòng 1 ở Cn 9 cũng gặp toàn BUH, có 1 cậu em BUH kiến thức cũng rất chắc, thi KHDN tưởng có bạn đồng hành cùng nhưng cá tính quá nên ko may mắn được vào vòng 2.
Anh ra trường đi làm r nên lâu lắm ko đụng vào kiến thức học nên hôm đó pv tuy tự tin nhưng còn phải chờ KQ chứ ko dám nói trước điều gì :p nhưng dù fail hay pass đợt này, sẽ cố gắng trau dồi lại để nào đó được như em hôm đó :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên