VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

à mình quên đính chính. ko hiểu sao họ bảo qua pv vòng 1 luôn. ko cần pv. đợi pv vòng 2. :)) :)) mình thi QHKH
Chắc bạn đã có kinh nghiệm trên 1 năm ở vị trí QHKH ở một bank khác. Theo mình biết thì một số trường hợp có kinh nghiệm rồi sẽ cho PV thẳng vòng 2 luôn :D

Tiếp nhé:

1. Ông A thế chấp giấy CNSDĐ để vay, giấy nay ko đứng tên ông A (do chưa làm thủ tục thừa kế)

>> NH ko đồng ý cho vay.

2. Hình thức cho vay tiêu dùng:

>> Từng lần, hạn mức, trả góp

3. Bà A 52 tuổi, lương 10tr/month, muốn vay 200tr, thời gian 4 năm

>> không cho vay.

4. Vay mua Oto: Được giải ngân khi có giấy CNDDK xe trước khi giải ngân

>> Sai

5. Vay mua nhà: được giải ngân khi có HĐ góp vốn hoặc HĐ mua bán nhà

6. Trần LS cho vay Nông nghiệp

>> 7% (chọn đại)

7. Bà B sỡ hữu 2.5% của doanh nghiệp X....

NH xét bà B không phải là bên liên quan.

8. Lãi suất nợ quá hạn

Không được quá 150% (chọn đai)

9. Bên được yêu cầu NH cung cấp thông tin khách hàng là vợ/chồng, cha/me, con...

>>Sai

10. Câu về gia hạn nợ theo kì hạn đã ký:

>> Ko được gia hạn, chỉ được gia hạn kì trả nợ tiếp theo.

11. Cơ cấu lại thời hạn trả nợ:

Điều chỉnh kì hạn, gia hạn (ko khoanh nợ)

12. NH phát hiện khách cung cấp thông tin sai....

>> NH có quyền chấm dứt HĐTD

13. Vay theo hạn mức

Doanh số cho vay ko vượt quá hạn mức.

14. Về giao dịch đảm bảo

TS được ưu tiên giải quyết cho NH có giao dịch đảm bảo dù kí HĐTD sau

Dạo qua một vòng thấy mọi người có vẻ sôi nổi quá. Mấy câu hỏi pv chi nhánh nào cũng như nhau nhỉ. Mình thì đang chờ thư cảm ơn của Vietin rồi ^^

không biết khi nào có thư cảm ơn của vietin nhỉ, mà trước mình thấy có người gọi mình đi pv chứ chẳng có mail thông báo gì cả

Chia sẻ một chút về đề test sáng nay: nghiệp vụ: khá đơn giản, toàn những vấn đề đi làm sẽ nắm vững. Tiếng anh: trung bình, các thì phổ biến, chuyển đổi câu, à bài đọc thì hơi dài.
Thi iq thì đơn giản hơn mình nghĩ, với lại ôn khá trúng tủ, cái này phải cảm ơn ub vì tài liệu thi năm 2012 đã giúp m đúng 7 câu :)).
Có cái muốn hỏi là đến giây cuối cùng tớ bấm kết thúc nhưng k biết có kịp k. Thấy nó đề đã kết thúc bài làm nhưng vẫn sợ nhỡ nó k lưu kết quả thì tạch mất . Các bạn trả lời hộ t với

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,513
Thành viên mới nhất
kokty1144
Back
Bên trên