VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Đấy là format từ giai đoạn tháng 10/2012 - tháng 5/2013 em ơi, bây giờ là hơn 2 năm sau rồi, xen giữa trong 2 năm qua Vietin cũng thay đổi format mấy lần, trong mấy đợt gần đây đã chuyển sang trắc nghiệm hoàn toàn. Vietin nổi tiếng là khó đoán trong vòng thi, năm nay k biết thế nào, nhưng khả năng đề trắc nghiệm toàn bộ là rất cao.
Dạ vầng cảm ơn anh ạ, Bữa nay e toàn ôn kiểu trắc nghiệm thui, chứ lỡ vô mà làm bài tập chắc chết vì e dân ngoại đạo, ôn ko thấm nổi bài tập tính toán với giải thích lằng nhằng ý :((

Trường hợp của mình là thế này các bạn ạ:
Lúc nãy mình gọi lên phòng Tổ chức Hành chính chi nhánh mình thì anh Trưởng phòng TCHC có thấy tên mình trong danh sách nộp hồ sơ nhưng anh ấy không tìm thấy hồ sơ của mình, sau khoảng 3 phút mình chờ máy để anh ấy tìm hồ sơ thì vẫn không tìm ra, sau đó anh ấy xin số điện thoại của mình và nói sẽ gọi lại.
Sau khoảng 10 phút thì anh ấy gọi lại và nói rằng hồ sơ của em bị loại, mình có hỏi là anh cho biết lý do hồ sơ của em bị loại được không để lần sau em có thể hoàn thiện hơn bộ hồ sơ của mình thì ảnh nói là ảnh không biết, cái này là do trung ương gởi kết quả về thôi.
Mình rất thắc mắc là hồ sơ của mình đủ điều kiện để nộp chi nhánh nhóm 1 nhưng hiện tại mình chỉ nộp chi nhánh nhóm 3, có điều bằng toeic của mình được 770 nhưng hết hạn từ hồi tháng 01.2015, với lại bữa có đo chiều cao thì mình được 1m56 và anh ấy vẫn nhận hồ sơ bình thường. À thêm nữa là bữa nộp hồ sơ mình nộp vị trí GDV thì anh ấy còn nói chuyên ngành của em (Tài chính doanh nghiệp) làm QHKH sẽ tốt hơn và anh ấy có hỏi nguyện vòng của mình thì mình nói em muốn làm QHKH hơn nhưng do vị trí đó yêu cầu kinh nghiệm mà em thì chưa có, xong ảnh còn nói là bên mình đang có tuyển Tín dụng bán lẻ chưa có kn mà e, do Hội sở chưa update thông tin đó, thế là mình về sửa hồ sơ và chiều đi nộp lại.
Mình cứ nghĩ thế là chắc chắn qua vòng sơ loại rồi chứ.
Có ai biết vòng sơ loại hồ sơ đối với vị trí QHKH đợt này do chi nhánh hay do hội sở sơ loại được không chứ mình thấy thắc mắc quá nè, mình đang tự hỏi hay là anh ấy làm mất hồ sơ của mình rồi :(
có khi nào họ k tìm thấy hồ sơ của bạn nên thế không?

Tàu ngầm lâu quá nên chia sẻ cho các bạn câu hỏi mình đc pv này. Vị trí QHKH
1. Gtbt câu này ko có j
2. Tại sao đang làm việc mà lại chuyển sang VT (đã cbi nên cũng tạm)
3. Ngân hàng đang cung cấp những sản phẩm cho vay j đối vz KH
4. Trong những năm gần đây nền kte có j biến động. Ảnh hưởng j đến ngành NH
4. NHNH mua NH nào vz giá O đồng
5. VT có biến động j trong năm gần đây
6. Tỉ số ROE có ý nghĩa j
7. Hệ số tự tài trợ phản ánh điều j
8. Cầm cố và thế chấp có phải là 1 ko? Vì sao. Cho ví dụ
9. Cho vay KH cần quan tâm đến vấn đê gì
10. Mấy câu về TSĐB nhưng ko nhớ nữa. Cho 1 số TS thì lựa chọn cái j để đảm bảo
11. Kiến thức hay kinh nghiệm quan trọng hơn đối vz nhân viên QHKH
12. Câu j về thẻ quốc tế ý, chưa nghe bjo nên ko nhớ nữa
Huhu. Đi pv đc khen mỗi cái là tự tin. Pv xong đc mời uống nc. Đang ngồi lại uống nc nc linh tinh thì bị hỏi thêm mấy câu về các chỉ số phân tích dự án đầu tư. Ko trả lời đc. Ko có cái dại nào. Nên khi chào thì về lun. Đừng ở lại chém gió nhé mọi ng. Hức hức. Thấy bảo tầm sang tuần là pv vòng 2 rùi. Oà oà. Chả bít đỗ hay trượt đây

Tàu ngầm lâu quá nên chia sẻ cho các bạn câu hỏi mình đc pv này. Vị trí QHKH
1. Gtbt câu này ko có j
2. Tại sao đang làm việc mà lại chuyển sang VT (đã cbi nên cũng tạm)
3. Ngân hàng đang cung cấp những sản phẩm cho vay j đối vz KH
4. Trong những năm gần đây nền kte có j biến động. Ảnh hưởng j đến ngành NH
4. NHNH mua NH nào vz giá O đồng
5. VT có biến động j trong năm gần đây
6. Tỉ số ROE có ý nghĩa j
7. Hệ số tự tài trợ phản ánh điều j
8. Cầm cố và thế chấp có phải là 1 ko? Vì sao. Cho ví dụ
9. Cho vay KH cần quan tâm đến vấn đê gì
10. Mấy câu về TSĐB nhưng ko nhớ nữa. Cho 1 số TS thì lựa chọn cái j để đảm bảo
11. Kiến thức hay kinh nghiệm quan trọng hơn đối vz nhân viên QHKH
12. Câu j về thẻ quốc tế ý, chưa nghe bjo nên ko nhớ nữa
Huhu. Đi pv đc khen mỗi cái là tự tin. Pv xong đc mời uống nc. Đang ngồi lại uống nc nc linh tinh thì bị hỏi thêm mấy câu về các chỉ số phân tích dự án đầu tư. Ko trả lời đc. Ko có cái dại nào. Nên khi chào thì về lun. Đừng ở lại chém gió nhé mọi ng. Hức hức. Thấy bảo tầm sang tuần là pv vòng 2 rùi. Oà oà. Chả bít đỗ hay trượt đây
Cảm ơn bạn đã chia sẻ
Bạn phỏng vấn vị trí KHCN hay DN vậy, bạn đã có kinh nghiệm chưa mà họ hoi ác vậy

Mọi người ơi cho mình hỏi chút, trường hợp của mình hôm trước có mail thông báo lịch pv, sau đó lại báo là hoãn. Nay bên VT yêu cầu gửi hợp đồng lao động bên ngân hàng cũ để xác định thời gian làm việc, mình kinh nghiệm 2 năm, VT bảo không phải pv vòng 1 mà pv vòng 2 luôn, nhưng chưa có lịch. sao nhiều bạn có kinh nghiệm vẫn pv vòng 1 vậy nhỉ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,981
Thành viên mới nhất
timduongdi
Back
Bên trên