VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Không biết liên thông chính quy có được nộp hồ sơ dự tuyển không mọi người ??? ;)
Mình cũng LT, hình như là không nhé :3, không biết bạn LT truong nào, mình ở BUH, khóa LT mà phải thi lại ĐH ấy, ở trường mình văn bằng, bảng điểm không có chữ nào LT hết vì đã thi lai và đậu như ĐH CQ nên nếu bạn không nói thì chả có ai biết :3

Mọi người ơi, thẩm định khách hàng cá nhân yêu cầu 1 năm kinh nghiệm mà mình mới ra trường có nên nộp hồ sơ không nhỉ?

Ai chưa có bằng toeic thì mua cái bằng tiếng anh và bằng tin học văn phòng đều được.
Vòng hồ sơ của vietinb rất chặt chẽ, k có tên trong danh sách các trường trên thì chỉ cí quen biết mới qua đc vòng hồ sơ thôi. Bằng lien thông cách đây 2 năm vẫn được chấp nhận, giờ k rõ
Vietinb có đo chiều cao, nhưng ai mà thiếu chút xíu mà ưa nhìn, tác phong nhanh nhẹn thì vẫn sẽ cho qua.
Quy trình tuyển dụng như này cách đây 2 năm:
- Nộp hsơ tại chi nhánh, họ sẽ kiểm tra hsơ luôn, k phải thuộc dsach trường, sẽ loại luôn.
- Có một buổi gặp mặt vs gđ chi nhánh, gọi là sơ loại. Vòng này đo chiều cao đây. Qua thì hsơ của bạn đc gửi lên HO
- thi tiếng anh và nghiệp vụ trên máy tại HO, nhận được email của chi nhánh và HO thông báo đi thi.
- Pvấn trên HO vòng cuối, có 4 ng pvan.
Đó, quy trình khoảng 2 tháng. Chúc các b may mắn
-

Năm ngoái mình có thi Vietin rồi nhé, vòng hồ sơ về cơ bản là khá dễ, vì các bạn cứ làm đúng theo yêu cầu là được. Tuy nhiên chuyện thiếu chứng chỉ ngoại ngữ, tin học có được hay không thì mình ko chắc, năm ngoái bạn mình nộp hồ sơ mà thiếu cái chứng chỉ tin học (chiều cao, bằng cấp, mọi thứ đều đúng yêu cầu) mà ko được gọi đi test. Các bạn cứ nghĩ thế này nhé, Vietin là NH nằm trong top đầu, có hàng nghìn (chục nghìn) hồ sơ, nên nếu các bạn so với ứng viên khác thiếu 1 chút (dù cái đó là ko bắt buộc) thì khả năng bị out vẫn rất cao.
Thứ hai, vòng thi viết, làm trắc nghiệm trên máy nhé, mình thi tại HN năm ngoái vị trí GDV, đề phần lớn là những câu hỏi liên quan đến kỹ năng mềm (ai đã đi làm sẽ dễ dàng hơn so với ng mới ra trg như mình năm ngoái), đề Eng thì mình ko dám comt vì mình gà lắm (bạn nào Toeic >700 là dc miễn đó). Vì mình out ở vòng thi viết nên ko rõ phỏng vấn ra sao.
Thứ ba, về việc đề thi năm ngoái, các bạn vào topic tuyển dụng của vietin năm ngoái, ở ngay page đầu, admin đã tổng hợp đề thi các bạn đi thi về nhớ lại bao gồm cả GDV và QHKH tại đây: http://ub.com.vn/threads/hot-tong-hop-de-thi-vao-vietinbank-thang-7-2014.227852/
Về việc nộp hồ sơ thì các bạn đọc kỹ yêu cầu nhé (vụ nộp hộ mình cũng ko rõ có được ko nữa....) bình tĩnh và chuẩn bị thôi mn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,673
Thành viên mới nhất
nhacaiuytinmiss
Back
Bên trên