VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Review pv TTTM (mình CN Gia Lai)
1. Giới thiệu bản thân
2. Biết gì về CN Gia Lai, giám đốc chi nhánh là ai, chủ tịch Vietin là ai, thống đốc ngân hàng là ai?
3. Mô tả công việc ứng tuyển
4. Như thế nào là TTTM? Vai trò của NHàng?
5. Chứng từ trong BCT của L/C, bảo hiểm trong giá CIF, chuyển giao rủi ro khi nào
6. Các điều khoản của Incoterms 2010 so với 2000, các điều khoản nào chỉ áp dụng cho giao hàng bằng vận tải biển
7. Một DN có lợi nhuận tăng qua các năm thì kết luận DN đó hđ tốt đúng hay ko? Vì sao?
8. Chỉ số khả năng thanh toán nhanh, tính như thế nào, để làm gì?
9. Báo cáo lưu chuyển tiền tệ thể hiện cái gì? Tại sao DN có dòng tiền âm?
10. Dịch 1 bài tiếng anh ngắn về M&A
11. Hỏi sơ về bản thông tin cá nhân
12. Xin chào!

Chúc các bạn pv tốt nhe!
Ôii khiếp. Hỏi nhiều vậy. Mình bị xoay như này chắc chết qá

Review buổi sáng nay của mình.
Câu 1 giới thiệu bản thân, các câu hỏi xoay quanh m
T pv vị trí GDV, chủ yếu hỏi vì sao em lại chọn vị trí này, em thấy sp của Vietinbank có ưu điểm gì hơn so với các NH khác, hỏi tiếp xoay quanh công việc hiện tại và rồi là em đóng vai bán và thuyết phục chị mua chai nước này xem nào,...nói chung là cũng hơi bị bất ngờ vì tình huống cuối :))
câu ưu điểm tl thế nào c ui

Mình dịch tiếng anh k được, k biết có cơ hội không nữa. Thất vọng về bản thân quá.....

sau vòng pv họ sẽ gọi trực tiếp cho ng đỗ nha. trượt thì cũng chả có mail hay điện thoại gì đâu :)). Thường là 1 tuần các chi nhánh sẽ gọi
Sau có chị đậu bảo sẽ gởi mail với gọi ?
Người rớt thì nhận được mail cảm ơn ?
Mình dịch tiếng anh k được, k biết có cơ hội không nữa. Thất vọng về bản thân quá.....
Mình cũng chả khá hơn bạn, hay là chuẩn bị một đoạn giới thiệu bản thân bằng tiếng Anh rồi xin thay thế bài dịch ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back
Bên trên