VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Các bác pv cho e hỏi, pv lần 2 có giám đốc chi nhánh mình thi có pv k ạ, hay 3 n là nhân viên hội sở hết ạ

Mình xin phép được review buổi phỏng vấn sáng nay:
1. Giới thiệu về bản thân
2. Tại sao ko ứng tuyển về quê mà lại chọn hà nội?
3. Chi phí đầu tư, tính khấu hao có tính VAT nữa không? (không nhớ rõ lắm, nhưng đại loại thế)
4. Trong phương án em cấp tín dụng, thì em thấy tài sản đảm bảo có quan trọng không? Có yếu tố nào quan trọng hơn tài sản đảm bảo không?
5. (Sau khi đã trả lời xong câu 4, thì phương án là quan trọng) Một khách hàng có sổ tiết kiệm 5 tỷ tại vietcombank - tài sản đảm bảo, muốn vay 3 tỷ. Nhưng nhất quyết không nói lý do vay. Em thấy thế nào?
4. Đóng vai làm một người làm luật, LC trả chậm tại sao trên 180 ngày lại hạn chế?
5. Tỷ giá hối đoái là gì, các cách xác định tỷ giá hối đoái?
6. Các câu hỏi về vietink bank
7. Sáp nhập với GPbank có lợi gì cho vietinkbank?
8. Câu hỏi tiếng anh: Bốc thăm, Đọc và dịch một đoạn khoảng 20 dòng về ngân hàng HSBC (Đại loại là cắt giảm nhân sự)

Mình xin phép được review buổi phỏng vấn sáng nay:
1. Giới thiệu về bản thân
2. Tại sao ko ứng tuyển về quê mà lại chọn hà nội?
3. Chi phí đầu tư, tính khấu hao có tính VAT nữa không? (không nhớ rõ lắm, nhưng đại loại thế)
4. Trong phương án em cấp tín dụng, thì em thấy tài sản đảm bảo có quan trọng không? Có yếu tố nào quan trọng hơn tài sản đảm bảo không?
5. (Sau khi đã trả lời xong câu 4, thì phương án là quan trọng) Một khách hàng có sổ tiết kiệm 5 tỷ tại vietcombank - tài sản đảm bảo, muốn vay 3 tỷ. Nhưng nhất quyết không nói lý do vay. Em thấy thế nào?
4. Đóng vai làm một người làm luật, LC trả chậm tại sao trên 180 ngày lại hạn chế?
5. Tỷ giá hối đoái là gì, các cách xác định tỷ giá hối đoái?
6. Các câu hỏi về vietink bank
7. Sáp nhập với GPbank có lợi gì cho vietinkbank?
8. Câu hỏi tiếng anh: Bốc thăm, Đọc và dịch một đoạn khoảng 20 dòng về ngân hàng HSBC (Đại loại là cắt giảm nhân sự)
Bạn thi vị trí gì thế?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch
Back