[HOT] Vietinbank tuyển dụng 813 chỉ tiêu cho nhiều vị trí (QHKH, GDV, Kho quỹ, CNTT...) tại các chi

hỏi nghiệp vụ cuối cùng sau khi giới thiệu bản thân, hỏi kinh nghiệm, rồi mấy cái khác nữa. tùy người bạn a`

theo một uber nào í thì những bạn nào thi về mà trả lời suôn sẻ sẽ có tâm trạng post câu hỏi cho mọi ng hơn. mình thì o được như vậy, thui thì cứ liệt kê ra đây những gì mình trải nghiệm sáng nay.bàn mình có 4 người ngồi nhưng chỉ có 2 người hỏi chính (1 cô đang hỏi tự nhiên đi đâu mất tiêu :(( giới thiệu bản thân chóng vánh xong là bốc câu hỏi.

+ câu hỏi cho dữ kiện về một dự án đầu tư có các điều kiện đạt tiêu chuẩn (độ lệch chuẩn với phân phối xác suất đạt chuẩn...) hỏi ngân hàng quyết định cho vay sẽ chỉ dựa trên NPV dương. Đ hay S? giải thích?
+ nêu các phương thức TTQT
+ T/T là gì? Khi nào thì dùng T/T? Doanh nghiệp nào dùng T/T
+ Điểm mạnh/yếu của em là gì?
+ Em học gì ở trường? em cảm nhân ntn về chi nhánh nơi em thực tập? người ta cho vay loại nào là chính
... bla bla bla...

nhìn chung là mình o mấy hy vọng, mình sẽ nói to hơn. kinh nghiệm xương máu :D

mình thi cũng không tốt lắm, hix bị hớ mấy lần vì những hành động ngớ ngẩn, nhưng mình ko bị hỏi g thiệu bản thân mà thắc mắc lun làm TTKQ là làm kai j, chủ yếu là có 1 cô hỏi thui, ja hơn mẹ mình mà mình vẫn phải gọi bằng chị hix.ùi dặt ra 2 tình huống cho mình xử lý, cuối cùng là bốc thăm câu hỏi về KTNH, hỏi là những hoạt động nào của ngân hàng ko phải tính thuế GTGT hix,nhưng quan trọng là câu bốc thăm minh chỉ trả lời đc 1 nửa. trong đấy có hoạt động mua bán chứng khoán có phải tính thuế VAT ko, và mình đã trả lời là có hu hu. kỉu này chắc rụng rồi nhưng vẫn cố hy vọng vậy. bạn nào có điện thoại gọi đã qua pv thì chia sẻ cho mọi người mừng nhé, nhân thể biết thêm thông tin để còn hóng hix

Mình còn ko qua vòng 1. :-s Tiếng Anh dốt quá làm ko đc. Có bạn nào ở HN tư vấn cho mình thầy, cô, lớp Tiếng Anh nào chất lượng với. Mình muốn luyện thi lấy cái bằng Toeic. Thank nhiều.

mình thi cũng không tốt lắm, hix bị hớ mấy lần vì những hành động ngớ ngẩn, nhưng mình ko bị hỏi g thiệu bản thân mà thắc mắc lun làm TTKQ là làm kai j, chủ yếu là có 1 cô hỏi thui, ja hơn mẹ mình mà mình vẫn phải gọi bằng chị hix.ùi dặt ra 2 tình huống cho mình xử lý, cuối cùng là bốc thăm câu hỏi về KTNH, hỏi là những hoạt động nào của ngân hàng ko phải tính thuế GTGT hix,nhưng quan trọng là câu bốc thăm minh chỉ trả lời đc 1 nửa. trong đấy có hoạt động mua bán chứng khoán có phải tính thuế VAT ko, và mình đã trả lời là có hu hu. kỉu này chắc rụng rồi nhưng vẫn cố hy vọng vậy. bạn nào có điện thoại gọi đã qua pv thì chia sẻ cho mọi người mừng nhé, nhân thể biết thêm thông tin để còn hóng hix

bạn ơi, nghiệp vụ người ta chỉ hỏi về kế toán thôi hả? tình huống bạn bị hỏi là gì vậy? bạn có thể chia sẻ dc hok? 14 này mình cũng phỏng vấn ttkq rùi mà chưa bit học j nữa, cám ơn bạn rất rất nhiều.

bạn ơi, nghiệp vụ người ta chỉ hỏi về kế toán thôi hả? tình huống bạn bị hỏi là gì vậy? bạn có thể chia sẻ dc hok? 14 này mình cũng phỏng vấn ttkq rùi mà chưa bit học j nữa, cám ơn bạn rất rất nhiều.
uk tớ thì người ta không hỏi nghiệp vụ kế toán đâu, cô ấy đặt tình huống là khách hàng nộp thừa tiền mà người t ko biết, mình là người trực tiếp kiểm đếm thì có lấy tiên thừa ko? tất nhiên tớ trả lời là ko, nhưng coo bên cạn hỏi nếu trưởng phòng ngồi ngay bên cạnh mà người ta bảo lấy đi thì mình làm thế nào? ùi nếu được vào làm có làm lâu dai ko hay chịu áp lực 1 tý ùi chạy mất hi hi, cuối cùng thì bốc thăm câu hỏi nghiệp vụ đấy, nhưng mà tớ cũng không chắc chỉ có kế toán ngân hàng đâu vì mấy cô ấy bắt mình đọc rõ câu hỏi là số bao nhiêu, ùi lĩnh vực câu hỏi là j? để các cô ấy mỗi người cầm 1 tờ đáp án so, haizz. hum đấy nói chung về cơ bản tớ thi là thế, chúc cậu may mắn nhé hi hi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên