VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 168 cán bộ chi nhánh trên cả nước [15.06.2013]

Mới chiến Vietinbank về xong..đề cũng ko wua khó...nhưng nhìn danh sách ứng viên thấy " choáng" ..hihix... gửi xe hết 10K. thôi thì nếu vô dc vòng 2, 10 K hay mấy chục K cũng đáng..^^

Mới chiến Vietinbank về xong..đề cũng ko wua khó...nhưng nhìn danh sách ứng viên thấy " choáng" ..hihix... gửi xe hết 10K. thôi thì nếu vô dc vòng 2, 10 K hay mấy chục K cũng đáng..^^

Bạn thi vtri gi thế? cho mọi người vài câu hỏi như nào được ko? thanks b!

Tiếng anh thì mình thấy na ná part5 toeic k có j quá khó đâu
PHần nghiệp vụ k hẳn là định khoản đâu mà các bạn nên xem lại luật KT, chuẩn mực KT việt Nam, và cách hạch toán mấy cái TK đặc biệt vừa dư có vừa dư nợ nữa nhé. Còn giờ đầu óc mình ù ù k nhớ cụ thể từng câu chữ=))

Tiếng anh thì mình thấy na ná part5 toeic k có j quá khó đâu
PHần nghiệp vụ k hẳn là định khoản đâu mà các bạn nên xem lại luật KT, chuẩn mực KT việt Nam, và cách hạch toán mấy cái TK đặc biệt vừa dư có vừa dư nợ nữa nhé. Còn giờ đầu óc mình ù ù k nhớ cụ thể từng câu chữ=))
các bạn có hỏi bao giờ thì biết kết quả ko?

Theo mình hiểu thì hạn mức tín dụng sẽ kết thúc theo thời gian quy định trong hợp đồng hạn mức tín dụng, trong thời gian hạn mức thì mình được rút vốn nhưng ko vượt quá số tiền hạn mức, và thời hạn cho vay phụ thuộc vào từng khế ước nhận nợ.

chưa chính xác đâu bạn ạ, trả lời chuẩn để người nghe hài lòng là thời gian tính từ lúc ký hợp đồng hạn mức tới khi hoàn thành toàn bộ nghĩa vụ của 2 bên. làm trực tiếp bạn sẽ thấy hết thời hạn hạn mức thì HD vẫn còn hiệu lực nếu chưa hoàn thành hết các nghĩa vụ.

Kế toán của CN5: 2 chọi 150 =))))))
Đề nghiệp vụ: 45 câu/45p. Trắc nghiệm hoàn toàn k giải thích. Không khó lắm, hỏi kha khá kiến thức thực tế: điều kiện để mua ngoại tệ khi đi du lịch (vé mb/hộ chiếu + cmt + hộ khẩu thường trú...); phí thanh toán bằng thẻ TD, ATM tính cho ai (chủ thẻ, đvị chấp nhận or cả 2); Phí nộp tiền mặt 5,5k hoạch toán TK nào (phí khác, phí ngân quỹ, phí thanh toán); khi nghi ngờ tiền khách hàng nộp vào là giả thì xử lý thế nào; Khoản tiền gửi/vay có thời hạn từ 1 ngày trở lên thì tính lãi từ ngày nào đến ngày nào (có bao gồm ngày gửi/vay k); KH đem tiền mặt trả lãi vay, bảng CĐKT thay đổi như nào; NHTM có cần phải kiểm toán bởi tổ chức kiểm toán độc lập k; chứng khoán nợ/có; hoạch toán tài sản đảm bảo, kí quĩ; dự phòng blah blah
Đề anh văn: 30 câu/30p. Phần điền từ giống TOEIC. Đọc hiểu đúng trình độ C vì đọc mấy lần vẫn k hiểu gì hết :)))))
Chúc các ứng viên ngày mai thi tốt :x

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ừm, theo bạn í hỏi thì khi nào kết thúc hạn mức tín dụng nên mình trả lời là theo quy định trên hợp đồng tín dụng, tức là nếu bạn kí 1 hợp đồng hạn mức 500 triệu trong time 6 tháng thì trong khoảng time đó bạn được rút vốn với những lần rút ko vượt qua hạn mức tín dụng và hạn mức còn lại, còn,thời hạn vay cho mỗi lần rút thì phục thuộc vào khế ước của mỗi lần, ví dụ lần 1 rút 200tr vay trong 3 tháng, lần 2 400 trong time 4 tháng chẳng hạn.
chưa chính xác đâu bạn ạ, trả lời chuẩn để người nghe hài lòng là thời gian tính từ lúc ký hợp đồng hạn mức tới khi hoàn thành toàn bộ nghĩa vụ của 2 bên. làm trực tiếp bạn sẽ thấy hết thời hạn hạn mức thì HD vẫn còn hiệu lực nếu chưa hoàn thành hết các nghĩa vụ.

Cả nhà hôm này ai thi rồi cho tí kinh nghiệm ??? Thi 2 môn Nvu và T.Anh trắc nghiệm hay tự luận nhỉ ???

Cả nhà hôm này ai thi rồi cho tí kinh nghiệm ??? Thi 2 môn Nvu và T.Anh trắc nghiệm hay tự luận nhỉ ???

Bạn vui lòng đọc các bài post trước. Mn cập nhật từ trưa rồi. Lưu ý bạn nên đọc kỹ nội dung topic tránh gây loãng bài viết. Chúc bạn thi tốt :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,606
Thành viên mới nhất
goblinmerch
Back
Bên trên