VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 168 cán bộ chi nhánh trên cả nước [15.06.2013]

Ui chết em rùi. Em toàn ôn thi trắc nghiệm như kiểu năm trước thui:( hic. thế này thì cũng có khả năng có bài tập nữa anh nhỉ? :( EM thi QHKH thì bài tập sẽ có thể như thế nào ạ? huhu
Giống đó em. Từ sau đợt tuyển tập trung năm ngoái, Vietin bắt đầu thay đổi format thi.

Trước đó: thi trắc nghiệm toàn bộ cả 3 phần: IQ logic, AV, Nghiệp vụ trên máy. Sau chỉ còn: IQ logic & AV là trắc nghiệm toàn bộ. Nghiệp vụ ngày trước là 30 hay 45 câu trong 45 hay 60p gì đấy, bây giờ còn 4 câu/45p. Trong đó:

- Đề ra dưới dạng trắc nghiệm, dưới dạng chọn 1 trong 4 đáp án hoặc chọn Đúng/Sai
- Sau đó, phải giải thích cho đáp án mình chọn. Có một khung ngay bên dưới để ứng viên điền phần giải thích vào, toàn bộ làm trên máy.

Như vậy, nếu chọn đúng mà giải thích sai cũng chưa chắc đã có điểm, hoặc có nhưng rất ít. Còn: chọn sai thì tất nhiên k có điểm rồi.

Có 4 câu thôi nên mỗi câu đều rất quan trọng, chiếm 25% số điểm. Các bạn lưu ý để chọn cho chính xác và giải thích chính xác nhé.

IQ logic ngày trước là 15 câu/20p - rất hợp lý về thời gian. Nhưng từ sau đợt tuyển tập trung trở về trước đợt tuyển này, đề gồm 30 câu/20p, rất áp lực về thời gian, nhiều câu k hề đơn giản. Vì thế, lần này bỏ IQ logic là tăng thêm cơ hội cho nhiều bạn rồi:)

Trong chán ngoài thèm. Các bạn trước khi thi vào đâu phải tìm hiểu về môi trường làm vc của nơi mình sẽ thi tuyển, tránh mất thời gian của cả người thi lẫn người tuyển dụng.
Cố gắng tìm hiểu kỹ môi trường của Vietinbank các bạn nhé

anh cóc ơi, em thi vị trí QHKH - kế toán
Vậy là em ôn theo kiểu đề của QHKH hay của GDV ạ. Híc, hoang mang style

Thanks anh coc ợ. em cũng thi vietin 2 lần rồi, cái đợt đầu năm này đúng là 35 câu iq mà có 20-25 phút. cũng hơi bất ngờ. năm nay phần thi nghiệm vụ đổi fomat có chắc ko ạ. rất mong a có thể giải thích thêm 1 chút để bọn em có thể ôn tập 1 cách sát sườn hơn ạ.
và theo như em hiểu 4 câu/45p thì sẽ đa phần là bài tập, và mỗi câu sẽ có nhiều ý. và nếu hỏi lý thuyết mà có giải thích thì tốt nhất nên trích dẫn theo luật, quyết định nào. Em hiểu như thế có đúng ko anh?
Thân!

Ui chết em rùi. Em toàn ôn thi trắc nghiệm như kiểu năm trước thui:( hic. thế này thì cũng có khả năng có bài tập nữa anh nhỉ? :( EM thi QHKH thì bài tập sẽ có thể như thế nào ạ? huhu
Thi QHKH và đa phần các vị trí không có bài tập các bạn nhé, đề sẽ hỏi sâu hơn về lý thuyết để xem các bạn hiểu bản chất như thế nào. Trừ vị trí GDV có một hoặc 2 câu định khoản thôi.

Ví dụ cho các bạn nhé:

Hệ số tự tài trợ của doanh nghiệp thấp thì thể hiện điều gì?

a. Năng lực tài chính của doanh nghiệp kém
b. Doanh nghiệp có sự tín nhiệm cao từ các doanh nghiệp khác
c. Doanh nghiệp có dấu hiệu giảm sút trong kinh doanh (tớ ko nhớ rõ lém)
d. Đáp án khác.

Anh cóc lấy thông tin từ đâu vậy ạ,hôm qua em có quen 1 chị làm bên viettin khi chị ấy thông báo vòng nộp hồ sơ,em có hỏi về ihfnh thức thi chị ấy bảo nghiệp vụ là thi trắc nghiệm hoàn toàn mà anh,đâu có kết hợp tự luận @@

mình cũng nghĩ là thi nghiệp vụ hoàn toàn trắc nghiệm, không có iq chắc là số câu hỏi sẽ nhiều hơn thôi. hic.

Anh cóc lấy thông tin từ đâu vậy ạ,hôm qua em có quen 1 chị làm bên viettin khi chị ấy thông báo vòng nộp hồ sơ,em có hỏi về ihfnh thức thi chị ấy bảo nghiệp vụ là thi trắc nghiệm hoàn toàn mà anh,đâu có kết hợp tự luận @@

Ồ mình xem phần hướng dẫn thi online của vietinbank cũng thấy chỉ có 2 loại trắc nghiệm. 1 là trắc nghiệm chỉ chọn 1 đáp án duy nhất, 2 là chọn nhiều phương án đúng, không biết dư lào :-ss

thấy không đúng lắm. Thông báo của Vietin là thi 60 phút thì sao lại anh văn 30 phút và Nghiệp vụ 45 phút như anh Cóc nói được ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,109
Tổng số thành viên
351,957
Thành viên mới nhất
namichinbetz
Back
Bên trên