VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 168 cán bộ chi nhánh trên cả nước [15.06.2013]

Mọi người ơi, cho mình hỏi câu này chút nhé!
Do các nghĩa vụ của bảo lãnh thường độc lập nhau không thể lập 1 Hợp đồng cấp bảo lãnh chung cho 1 khách hàng mà phải lập riêng theo từng giao dịch. Đúng hay sai?

Do các nghĩa vụ của bảo lãnh thường độc lập nhau không thể lập 1 Hợp đồng cấp bảo lãnh chung cho 1 khách hàng mà phải lập riêng theo từng giao dịch. Đúng hay sai?
Theo tớ là đúng. Mà cậu ơi Nghiệp vụ này là thi trắc nghiệm hả, Chỉ thi anh văn và nghiệp vụ thôi đúng không

Mình chi nhánh Đông Anh, mới nhận mail, ko có tin nhắn hay gọi điện, các bạn cho mình hỏi số báo danh được gửi qua tin nhắn ah? vì trong mail của mình ko thấy có?

Theo tớ là đúng. Mà cậu ơi Nghiệp vụ này là thi trắc nghiệm hả, Chỉ thi anh văn và nghiệp vụ thôi đúng không
uh, trắc nghiệm đó bạn :). Thấy hướng dẫn thi ko nói gì đến IQ nên chắc chỉ có anh văn và nghiệp vụ thôi
Câu hỏi ý mình cũng nghĩ như bạn, nhưng làm bên trang trắc nghiệm họ ra đáp án là sai mà chả giải thích gì nên mình ko hiểu lắm, hỏi mọi người xem thế nào.

- - - Updated - - -

Mình chi nhánh Đông Anh, mới nhận mail, ko có tin nhắn hay gọi điện, các bạn cho mình hỏi số báo danh được gửi qua tin nhắn ah? vì trong mail của mình ko thấy có?
Trong tin nhắn mình nhận được họ có nói số thứ tự máy thi, chắc đấy không phải số báo danh đâu chứ.

Mình nghĩ là sai. Vì đối với những khách hàng có uy tín thì ngân hàng cũng có thể cung cấp cho khách hàng một hạn mức bảo lãnh.

hổm nay mình làm bảo lãnh nát luôn nhưng 1 hợp đồng cho 1 bảo lãnh, để mai vào xem lại nghiệp vụ thế nào, hì hì

có thể 1 hợp đồng cho bên A, bank sẽ từ hợp đồng đó phát hành nhiều thư bảo lãnh cho B, C,....

đáp án sai là chính xác.

nhưng mai mình vào bank xem lại nghiệp vụ, quy trình sẽ comment lại sau.

Mình chỉ có mỗi tin nhắn không có mail. không biết có nên gọi lên hỏi người ta không hè. mình nộp chi nhánh 6

Back
Bên trên