VietinBank [HOT] VietinBank bổ sung vị trí tuyển dụng và gia hạn thời gian nhận hồ sơ tuyển dụng cán bộ Trụ sở

Thi nghiệp vụ không biết là trắc nghiệm hay tự luận mọi người nhỉ?

Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam (VietinBank) là Ngân hàng thương mại hàng đầu tại Việt Nam, có vốn điều lệ lớn nhất hệ thống ngân hàng tại Việt Nam, chiếm thị phần cao trong lĩnh vực tài chính ngân hàng Việt Nam với tốc độ tăng trưởng bình quân hàng năm trên 20%. Chiến lược của VietinBank là hướng tới mục tiêu trở thành một tập đoàn tài chính-ngân hàng hàng đầu, hiện đại, chất lượng, phát triển bền vững ở Việt Nam và khu vực Châu Á.
Ngân hàng quảng cáo to thế này mà lởm thế - không có cái gì thông báo là nộp hồ sơ bằng bản mềm à
cứ nộp hồ sơ để bán giấy vụn ?!

Đây chỉ là sân chơi cho các trường KTQD ,Ngoại Thương,HVNH , HVTC bằng khá giỏi trở lên đấu đá với nhau thôi. Ai không thuộc các trường này thì xem cho biết thế thôi :) Nói chung mình rất coi thường cái NH nào mà chỉ chú trọng đến cái mác trường ĐH . Mấy trường kia không biết chứ HVNH thì tiêu cực đầy ra. Hồi thi ĐH , thằng bạn mình có bố làm trưởng phòng đào tạo , bác làm trưởng ban chấm thi ĐH của cái trường HVNH :) Thi ĐH được 4-5 ngày là biết điểm thế nào :) Học lực trung bình 3 năm cấp 3 , Toán Lý Hóa đều không được nổi 6.5. Thi HVNH được 26.5 điểm :) Ảo đừng hỏi.

E cứ thử nộp hồ sơ đi xem thế nào :) Nếu như đọc yêu cầu từ phía nhà tuyển dụng thì chắc là ko đc vì họ sẽ phải cân đối xem mình học trường gì vs bằng TN loại gì rồi mới nhận hồ sơ

Em cảm ơn, có lẽ cứ thử nhỉ, em học Học viện Ngân hàng và cũng chắc sẽ lấy được bằng khá chỉ là lấy muộn hơn đợt tuyển :|

Đừng nghĩ ai học HVNH cũng như thế bạn nhé. Mình thấy trường Nh đào tạo về NH khá bài bản đấy, chất lượng sinh viên đầu vào cũng tốt.
Còn tiêu cực thì ở đâu chả có, trường hợp bạn nêu ra liệu có trường nào ko có ko? Nhưng đó ko phải là tất cả.

Đây chỉ là sân chơi cho các trường KTQD ,Ngoại Thương,HVNH , HVTC bằng khá giỏi trở lên đấu đá với nhau thôi. Ai không thuộc các trường này thì xem cho biết thế thôi :) Nói chung mình rất coi thường cái NH nào mà chỉ chú trọng đến cái mác trường ĐH . Mấy trường kia không biết chứ HVNH thì tiêu cực đầy ra. Hồi thi ĐH , thằng bạn mình có bố làm trưởng phòng đào tạo , bác làm trưởng ban chấm thi ĐH của cái trường HVNH :) Thi ĐH được 4-5 ngày là biết điểm thế nào :) Học lực trung bình 3 năm cấp 3 , Toán Lý Hóa đều không được nổi 6.5. Thi HVNH được 26.5 điểm :) Ảo đừng hỏi.

Trường nào cũng có những tiêu cực bạn à, mình không phủ nhận những ý kiến của bạn mình cũng có thấy nhiều điểm rất chưa được nhưng ở những khía cạnh khác bạn :).

Ngân hàng quảng cáo to thế này mà lởm thế - không có cái gì thông báo là nộp hồ sơ bằng bản mềm à
cứ nộp hồ sơ để bán giấy vụn ?!

Nếu đỗ thì trước sau gì cũng phải bổ sung hồ sơ giấy mà bạn. Bỏ một chút ít công sức để có công việc ưng ý chắc không vấn đề gì đúng k.

mình đâu có nói tất cả đâu :D chẳng qua NH lớn quá coi trọng bằng cấp mà thôi. Bạn mình bằng xuất sắc nhưng vì dân lập Thăng long nên lận đận mãi mới xin vào được NH trung bình. Còn NH lớn xác định là không được rồi . Mà về kĩ năng mềm với cứng bạn ý khá hoàn thiện . Tốt nghiệp trên 9 phẩy mà chỉ vì mác Dân lập ...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,771
Thành viên mới nhất
jiangnantiyu113
Back
Bên trên