Vietcombank [HOT] Vietcombank tuyển dụng 62 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính (Hà Nội & TPHCM) (tháng 9, 10/2016)

Ban KHDN và Phê duyệt tín dụng vẫn chưa phỏng vấn ạ? Bên Vốn phỏng vấn chưa nhỉ? Mà tổ thư ký Basel tưởng cùng khối Rủi ro thì phỏng vấn chung với Phê duyệt tín dụng chứ anh chị nhỉ?
Em chỉ mong các ban bệ phỏng vấn nhanh nhanh vì kết quả sẽ đưa chung cuộc nên em được phỏng vấn sớm thì vẫn phải chờ

Kinh nghiệm phỏng vấn cho các bạn thi sau:
Do các hội đồng phỏng vấn khác nhau nên có sự khác biệt giữa các phòng. Theo tớ biết, hồi trước phê duyệt tín dụng thường hỏi những kiến thức về đánh giá tài chính doanh nghiệp, về định chế tài chính... đôi khi đưa cho cả báo cáo tài chính hỏi đánh giá qua về công ty...
Các khối khách hàng thì theo tớ nhớ là cũng toàn hỏi linh tinh về ứng viên như là: có biết hát ko, có biết uống rượu ko, hỏi về gia đình, chồng/vợ/con ...
Thông thường tất cả các phòng hay có câu hỏi sao em chọn vị trí này để thi tuyển và vì sao muốn chuyển việc
Đại loại tớ thấy phỏng vấn VCB không phải ôn kiến thức lắm, tớ ko có kinh nghiệm đối với các khối khác nhé, không lại khuyên lăng nhăng thì bỏ xừ :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,507
Thành viên mới nhất
dangnhapvn138a
Back
Bên trên