Vietcombank [HOT] Vietcombank tuyển dụng 62 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính (Hà Nội & TPHCM) (tháng 9, 10/2016)

Mới đi thi tài trợ thương mại bên hcm về. Đề nghiệp vụ khó thiệt ớ hixhix. Thôi đành hẹn lần sau

Không thể tin được là đề thi tuyển Chuyên viên Tài trợ Thương mại ở Tp.HCM lại khó như vậy. 2 môn cộng lại mà mình chưa được 10 điểm nữa!

Anh @VIETCOMBANK HO ơi, cho em hỏi với ạ
Em thấy tin tuyển dung này mới của VCB nhưng click vào từng vị trí thì lỗi error ạ? Em cảm ơn anh trc ạ
II/ Chỉ tiêu tuyển dụng:
Vị trí tuyển dụngSố lượng tuyển (người)
Cán bộ Ban Chiến lược và thư ký tổng hợp2
- Chuyên viên Quản trị Chiến lược&Quản lý dự án: 1 người
- Chuyên viên Quan hệ cổ đông và nhà đầu tư (IR) : 1 người
[TBODY] [/TBODY]
Cái này mình cũng ko rõ đâu.

Vậy có cơ hội vào vòng phỏng vấn Chuyên viên Tài trợ thương mại HCM cho người có điểm thi nghiệp vụ 4 và anh văn 5 không nhỉ???:(o_O:(

Mình mới đi thi HO về, đề thi vị trí CV kế hoạch vừa rộng vừa sâu (hoặc do mình hiểu biết hạn hẹp :D) gồm
+10 câu liên quan đến vi mô vĩ mô trong đó chủ yếu là Vĩ Mô (hỏi nhiều về cầu tiền và cung tiền, lạm phát)

+ 10 câu liên quan đến tài chính doanh nghiệp, phần này mình làm OK có lẽ do mình đã đi làm nhiều năm và có kinh nghiệm vị trí này, còn các bạn mới ra trường thì mình nghĩ sẽ hơi khó một chút. Trong đó có 1-2 bài tập nhỏ, 1 vài câu về báo cáo tài chính. Nói chung mặc dù mình đi làm lâu rồi, làm phần này khá nhanh nhưng mình nghĩ là khá khó.

+ 30 câu còn lại liên quan đến kiến thức về luật, về NHNN, về KBNN, về thị trường CK, về chế độ kế toán. Hiu hiu, khá là khó nhằn.
Nhìn chung, đối với mình đề nghiệp vụ như này không hề dễ, đối với sv mới ra trường không dễ kiểu khác mà đối với ngươì đã đi làm khó kiểu khác, vì nó bao quát quá.

Sau khi xong nghiệp vụ, đến đề TA thì quả nhiên lời đồn thi VCB tiếng Anh khó ko có sai tí nào. Có những đoạn mình làm bài mà đầu óc mông lung luôn, ko hiểu mình đang làm cái gì nữa, có lẽ một phần do quá lâu mình không sử dụng TA rồi

Toàn bộ đề thi nghiệp vụ và TA đều là trắc nghiệm, 45 phút cho 50 câu mỗi phần, làm xong có kết quả luôn, đề khá dài và khó nên mình làm xong mỗi phần chỉ còn tầm gần 10' để soát lại. Cả phòng thi mình làm xong ai nấy cũng rất đăm chiêu và kín tiếng nên mình không rõ các bạn làm có tốt không.

À, VCB hot thật đấy, có 3 chỉ tiêu mà đi thi hơn 70 mạng, quả nhiên tiếng lành đồn xa.

Mình thi vị trí cán bộ kế toán tài vụ TTĐT, cả ds có mỗi 14 thí sinh và cũng chỉ có 5 mạng đi thi :) đang hí hửng vì cơ hội vào pass cao ai dè gặp phải người ra đề quá cao thủ :)))
1. Đề nghiệp vụ quá rộng và 3 chấm, ý là k có từ nào để miêu tả, mình ôn kinh tế vi vĩ mô, cung càu tiền tệ, CSTT mà đề toàn rơi vào các thể loại đường cong Phillip and Keynes :)))), rồi ôn các sp của VCB cuối cùng bị tủ đè k ngóc đầu lên đc khi toàn ra nào thuế nào các thông tư của CP nào báo cáo TC,

Mình thi vị trí cán bộ kế toán tài vụ TTĐT, cả ds có mỗi 14 thí sinh và cũng chỉ có 5 mạng đi thi :) đang hí hửng vì cơ hội pass cao ai dè gặp phải người ra đề quá cao thủ :)))
1. Đề nghiệp vụ quá rộng và 3 chấm, ý là k có từ nào để miêu tả, mình ôn kinh tế vi vĩ mô, cung càu tiền tệ, CSTT mà đề toàn rơi vào các thể loại đường cong Phillip and Keynes :)))), rồi ôn các sp của VCB cuối cùng bị tủ đè k ngóc đầu lên đc khi toàn ra nào thuế nào các thông tư của CP nào báo cáo TC, vốn thặng dư cấp 2,...KQ sau 45' điền mò là 21/50, chưa quá bán nên 99,9% là tạch
2. Đề anh văn mình thấy khá dễ thở so vs các lần thi trước, chủ yếu là các thì, từ vựng chứ k có TA chuyên ngành

Mình mới đi thi HO về, đề thi vị trí CV kế hoạch vừa rộng vừa sâu (hoặc do mình hiểu biết hạn hẹp :D) gồm
+10 câu liên quan đến vi mô vĩ mô trong đó chủ yếu là Vĩ Mô (hỏi nhiều về cầu tiền và cung tiền, lạm phát)

+ 10 câu liên quan đến tài chính doanh nghiệp, phần này mình làm OK có lẽ do mình đã đi làm nhiều năm và có kinh nghiệm vị trí này, còn các bạn mới ra trường thì mình nghĩ sẽ hơi khó một chút. Trong đó có 1-2 bài tập nhỏ, 1 vài câu về báo cáo tài chính. Nói chung mặc dù mình đi làm lâu rồi, làm phần này khá nhanh nhưng mình nghĩ là khá khó.

+ 30 câu còn lại liên quan đến kiến thức về luật, về NHNN, về KBNN, về thị trường CK, về chế độ kế toán. Hiu hiu, khá là khó nhằn.
Nhìn chung, đối với mình đề nghiệp vụ như này không hề dễ, đối với sv mới ra trường không dễ kiểu khác mà đối với ngươì đã đi làm khó kiểu khác, vì nó bao quát quá.

Sau khi xong nghiệp vụ, đến đề TA thì quả nhiên lời đồn thi VCB tiếng Anh khó ko có sai tí nào. Có những đoạn mình làm bài mà đầu óc mông lung luôn, ko hiểu mình đang làm cái gì nữa, có lẽ một phần do quá lâu mình không sử dụng TA rồi

Toàn bộ đề thi nghiệp vụ và TA đều là trắc nghiệm, 45 phút cho 50 câu mỗi phần, làm xong có kết quả luôn, đề khá dài và khó nên mình làm xong mỗi phần chỉ còn tầm gần 10' để soát lại. Cả phòng thi mình làm xong ai nấy cũng rất đăm chiêu và kín tiếng nên mình không rõ các bạn làm có tốt không.

À, VCB hot thật đấy, có 3 chỉ tiêu mà đi thi hơn 70 mạng, quả nhiên tiếng lành đồn xa.
Em cảm ơn chị đã chia sẻ ạ :D em nghĩ đúng như tên gọi kế hoạch tổng hợp ở HO thì đề như vậy là đúng r ạ :D có cả KBNN ( em dịch là kho bạc nhà nước ) Tiếng anh có nhiều chuyên ngành không chị :D Coi như tập dượt cho qien vs VCB chị ạ :D

Tiếng Anh trắc nghiệm kiểu cấu trúc câu, điền từ, tìm từ sai, ko có TA chuyên ngành bạn ạ, vì lâu rồi tớ ko học tiếng Anh nên ko biết nên nói độ khó dễ như nào, so với ngày xưa thi toàn kiểu các thì, câu điều kiện nọ kia thì mình thấy khó hơn. Nguyên nhân chủ yếu để mình thấy khó là do lâu ko học tiếng Anh nên có quá nhiều từ mới dẫn đến khó cắt nghĩa nội dung câu. Còn đối với các bạn vẫn học tiếng Anh thường xuyên, vốn từ rộng thì chắc không khó đâu.

P.S với lại thường cái gì mình làm tốt thì nghĩ là không khó, cái gì làm không tốt sẽ cho là khó. Điểm nghiệp vụ mình cao hơn TA nhiều nên đối với mình TA vầy khó nhằn, huhu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên