Vietcombank [HOT] Vietcombank tuyển dụng 189 chỉ tiêu cho 54 chi nhánh trên toàn hệ thống - Đợt cuối năm 2016

Kế toán có 10 câu chứ nhiêu đâu, luật và vĩ mô lẻ tẻ, nói chung thi lần này có livestream và cầu truyền hình trực tiếp 54 CN nên khá là mới lạ :D
Anh văn thì 1 đứa bỏ lâu như mình vẫn 31/50, từ mới ko nhiều lắm, ai học AV từ nhỏ không cần quá giỏi cũng có thể đoán được :D, làm xong có ông thí sinh kia đúng AV những 44/50 câu, khá kinh :D

Trải nghiệm thi VCB Hà Nội: HOÀNH TRÁNG và CHUYÊN NGHIỆP
Chi nhánh to, phòng thi lớn, mỗi thí sinh 1 laptop hp, tv cầu truyền hình trực tiếp các đầu cầu thi. Camera khắp phòng và giám thị lượn như cá.

Đề thi nghiệp vụ cập nhật các luật mới nhất, nghiệp vụ kế toán, tương đối khó đối với mình :))
Đề thi tiếng anh dễ, chủ yếu ngữ pháp.
Chúc các bạn may mắn he :))

Báo cáo kết quả với các bác là:
1. Ban tổ chức chuyên nghiệp, cầu truyền hình hoành tráng
2. Đề thi rõ ràng mạch lạc, kiến thức vừa phải, phù hợp trình độ giáo viên và người ra đề
3. Kết quả chung cuộc: 25/50 nghiệp vụ 24/50 tiếng anh
:)) có bác nào thi chi nhánh Vinh không vào liên hoan cái nhỉ :v

Báo cáo kết quả với các bác là:
1. Ban tổ chức chuyên nghiệp, cầu truyền hình hoành tráng
2. Đề thi rõ ràng mạch lạc, kiến thức vừa phải, phù hợp trình độ giáo viên và người ra đề
3. Kết quả chung cuộc: 25/50 nghiệp vụ 24/50 tiếng anh
:)) có bác nào thi chi nhánh Vinh không vào liên hoan cái nhỉ :v
B cũng thi cn vinh à, ca mấy đó. Cả 2 môn trên 50% có cơ hội qua ko nhỉ

Với số lượng chi nhánh Hà Nội thi 140 người thì trên 50% cũng khó lòng lọt phỏng vấn :((((((

Thật vọng về bản thân quá. Bao nhiêu hy vọng vậy mà vào làm bài quá tệ, được mỗi phần 24/50 câu. Chắc chẳng qua nổi vòng thi viết này, :(

Có ai thi chi nhánh thanh xuân không ạ. Kết quả làm bài thế nào. Ko biết chi nhánh mình có bao nhiêu người thi tín dụng nhỉ. Mình thấy ca 1 sáng nay thi vắng quá hay sao ấy. Ko biết các bạn bỏ thi hay chỉ có ít bạn thi nhỉ

Phải nói là thế này. Đề thi khó hay dễ tùy thuộc trình độ từng người.
Đối với tớ là khó nhưng với nhiều bạn thì dễ.
Đề thi có 2 phần, Nghiệp vụ và TA, mỗi phần 45p - 50 câu. Mỗi câu 3-4 đáp án. So với các lần thi trc thì thoải mái hơn. Mình làm vẫn thừa thời gian kiểm tra lại.
Lần này mình đánh giá VCB rất chuyên nghiệp trong việc tổ chức. Thi trực tiếp trên máy và trc đó có cầu truyền hình giữa HO và các Chi nhánh để phổ biến hình thức thi, hướng dẫn làm bài. Nghe chừng các bạn sẽ cảm thấy công tâm và minh bạch.
Điểm xịn nữa là bạn có thể thoải mái quay về các trang có câu chưa làm hoặc chưa chắc chắn, có chữ năng tích các câu chưa chắc chắn (màu vàng); câu đã làm ( màu xanh); câu chưa làm ( màu trắng).

1.Nghiệp vụ: 50 câu- 45p, bao gồm 10 câu hiểu biết chung, 10 câu kế toán và 30 câu tín dụng. Đây sẽ là điểm xét vào vòng phỏng vấn và có thể phân loại thí sinh về DN hay CN.
Thực ra với bạn nào đi làm 1 thời gian rồi thì phần tín dụng trả lời ngon, 70% trở lên. Về kế toán thì có vài câu mình bị phân vân giữa 2 đáp án, mình đc 50%, bạn nào học TCDN ra chắc ngon luôn. Còn hiểu biết chung thực ra xen kẽ nên mình cg ko kịp nhận dạng, cứ trả lời thôi, đc 70%
Nội dung: nghiệp vụ tín dụng, vay ngắn hạn, trung hạn, vòng quay vlđ, một số chỉ tiêu trên bảng cđkt, kinh tế vi mô vĩ mô. Lợi nhuận gộp, chi phí tài chính, luật tctd....
Các bạn đừng ngại làm đề vì làm nhiều các bạn sẽ thấm.
Các bạn tham khảo link này nhé: Tài liệu Moody thi Vietcombank

2.Tiếng Anh: 50 câu-45p. Bạn nào học gốc TA ra thì đúng là ko khó lắm, mặc dù nhiều từ mới. Mình ko học TA từ cấp 3 nên có đôi chút khó khăn. Nhưng nhiều chỗ các bạn có thể điền theo suggest hoặc loại trừ. Kiểu thi này ko khó như hồi trc kho các bạn phải làm cả bài đọc,... có chút may mắn bọn mình là lứa đầu tiên đc nộp đơn trực tuyến và thi online . Mình đc 30/50 cg hơi bất ngờ tí nhưng cg ko đến nỗi nghĩ mình thấp hơn 50% đc. Điều quan trọng là bạn đừng cuống, cứ đọc kĩ rồi suy luận về từ loại, cấu trúc ngữ pháp.
Hi vọng vào đc vòng phỏng vấn để xem ntn. Thực ra ko hi vọng quá nhiều, vì vào VCB sẽ cần các bạn TA siêu chút. Mình bằng TA trường làng.hihi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên