Mình cũng đi phỏng vấn sáng nay nè, đâu thấy có chọn 5 bạn luôn đâu, k thấy nói j về kết quả cả. Thực ra như nhóm mình mình thấy nhóm trưởng hay không không quan trọng, nhưng tốt nhất là bạn nên được nói một chút (thời gian có hạn nên sẽ chỉ 1 câu phản biện và 1 câu trả lời cho cả 2 nhóm thôi). Tất cả 10 bạn sẽ không có cơ hội được nói trong bài thuyết trình đâu, bạn là nhóm trưởng và lên thuyết trình nhưng nếu bạn nói không tốt thì cũng tạch thôi :) , theo mình nghĩ thì bạn nào đã đc nói trong lúc thuyết trình thì về sau phỏng vấn 1-1 anh ấy sẽ hỏi các bạn nhiều hơn. Chủ đề thảo luận cũng không có gì khó lắm đâu. Chúc cả nhà may mắn.

Ơ sao lại khác nhau thế nhỉ..bạn ở HN hay SG hả bạn? Sáng nay b pv vị trí gì?

Ko đem bằng tốt nghiệp với giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời thì có đc vào thi ko nhỉ?

Phỏng vấn 10 ng, 5 ng 1 nhóm thảo luận 2 chủ đề trái ngược nhau. Các bạn nên cố gắng thuyết trình hay phản biện lại, nói chung là phải nói dc cái gì đó, ko thì tạch là rất cao. Thảo luận xong họ sẽ tbao n~ ai ở lại pvan thêm, ai ko qua sẽ phải tạch luôn :( nên các bạn cố gắng thể hiện mình nhé
Nhưng quan trọng là trong 1 nhóm phải có sự thống nhất, đừng 1 nhóm mà có những ý kiến khác nhau rồi lúc tranh luận lại cãi nhau, thế thì cả nhóm loại đấy :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
351,987
Thành viên mới nhất
kyzsccll22
Back
Bên trên