Mấy hôm rồi có đọc đc mấy bạn nói về chn cửa sau và thái độ các anh chị PV bên Tech.Mình cũng xin đc chia sẻ quan điểm bản thân:

Mình thi KHDN . Thực ra thấy các bạn comment về thái độ bên Tech mình cũng lo. Tuy nhiên chắc cũng tùy cảm giác của mỗi ng b ạ. 1 là ấn tg khi gặp mình lần đầu,2 là ấn tg về cách nói chuyện lúc đầu. Nếu ngta thấy mình thú vị thì cuộc nchuyen sẽ thoải mái hơn. Như mình thì toàn ngồi hỏi các câu hỏi vui thôi. ( như kiểu 1m70 mà cũng chơi bóng rổ á T_T) (vì trc mới chỉ thực tập chứ chưa đi làm, mà mình cũng chỉ học hệ liên kết thôi, mình cũng ko có ngquen làm tech, ko có họ hàng làm ngân hàng, 2 phần đó trong CV để trống trơn luôn). còn về Nghiệp vụ họ chỉ hỏi biết gì về vị trí QHKHDN ko thui.
Còn về cửa sau, thì chn đấy là muôn thuở,ở đâu cũng có,tuy nhiên cũng ko qá nhiều đâu :)
Hôm qua 1 cô bạn (cũng đỗ ở Tech đợt tháng 10) pm bảo "đừng đi vào vết xe đổ của tôi" rồi kể vài vụ làm mình cũng hoảng :)) tuy nhiên là thời buổi khó khăn cũng chả dám đòi hỏi j... kẻ ở ngoài nhin vào thì thèm,ở trong thì phát kinh :)) thôi thì hãy nhìn nhận như 1 cơ hội của chính mình vậy :)
em cũng thế, đậu mà lo lắng ghê gớm. Ng ta cứ than vô trong làm khổ này nọ cũng nhiều, nhưng em hỏi 2 ng làm ở tech thì khuyên vs một sv vừa mới ra trường thì nên vào. Áp lực nhiều sẽ thúc bản thân phải nỗ lực hết mình. Được đào tạo bài bản mà k phải ở đâu cũng có. Còn trong thì chán, ngoài cứ thèm thì theo em nghĩ đó là quy luật bthg ở 1 doanh nghiệp đòi hỏi năng lực thực sự. Chứ trong sướng, ngoài thèm mà chẳng thể vào thì chỉ có nhà nước thôi. Đi làm như đi chơi, sướng thấy mồ :))

Tớ cũng nhận đc tn đi khai giảng ngày mai trên HO. Add fb làm quen nào mấy bạn.:D fb tên " Trà Ly " nha mn. ( ảnh avatar áo trắng)

Bạn tớ hôm qua đi pv cn lại tối qua cũng nhận được tin nhắn luôn rồi mà.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,926
Thành viên mới nhất
mksportssbs1
Back
Bên trên