Có nghĩa là tính lãi có kỳ hạn 5.5% từ 1/12/14 đến 1/3/15 trên số ngày thực tế là 90 ngày. Nhưng vì trùng hợp 100tr x 5.5% x 90/360 cũng bằng 100 tr x 5.5% x 3/12. Mà bài này là trắc nghiệm chứ không phải tự luận nên tính theo cách nào cũng ra kết quả giống nhau. Chỉ có bài tự luận thì đề bài không ghi rõ tính theo số ngày thực tế nên mình nghĩ giải cách nào cũng được, quan trọng là cách so sánh để kết luận nên tư vấn cách nào có lợi cho KH thôi. Còn thực tế các ngân hàng thường tính lãi vay và lãi tiết kiệm theo số ngày thực tế.
Yuki duoc ngan hang thong bao pass tess chua vay?

Có nghĩa là tính lãi có kỳ hạn 5.5% từ 1/12/14 đến 1/3/15 trên số ngày thực tế là 90 ngày. Nhưng vì trùng hợp 100tr x 5.5% x 90/360 cũng bằng 100 tr x 5.5% x 3/12. Mà bài này là trắc nghiệm chứ không phải tự luận nên tính theo cách nào cũng ra kết quả giống nhau. Chỉ có bài tự luận thì đề bài không ghi rõ tính theo số ngày thực tế nên mình nghĩ giải cách nào cũng được, quan trọng là cách so sánh để kết luận nên tư vấn cách nào có lợi cho KH thôi. Còn thực tế các ngân hàng thường tính lãi vay và lãi tiết kiệm theo số ngày thực tế.
Bài này trắc nghiệm nên ko sao nhưng sang bài tự luận các bạn ko tính theo số ngày thực tế thì bài làm sẽ bị sai.
Bài tự luận ko đơn thuần đưa ra chỉ để các bạn ra kq so sánh mà muốn xem kiến thức của các bạn đến đâu. Vì làm gdv ko những biết cách tính lãi mà phải biết tính số ngày thực tế là bao nhiêu bạn ạ. :)

Bài này trắc nghiệm nên ko sao nhưng sang bài tự luận các bạn ko tính theo số ngày thực tế thì bài làm sẽ bị sai.
Bài tự luận ko đơn thuần đưa ra chỉ để các bạn ra kq so sánh mà muốn xem kiến thức của các bạn đến đâu. Vì làm gdv ko những biết cách tính lãi mà phải biết tính số ngày thực tế là bao nhiêu bạn ạ. :)
Mình cũng tính theo số ngày thực tế. Tuy nhiên mình nghĩ nếu đề bài không yêu cầu thì có thể chấp nhận 2 cách tính. Mình cũng từng làm ngân hàng. Ngay cả thực tế khi tính theo số ngày thực tế thì mỗi NH còn quy định cách tính lãi tiết kiệm khác nhau. VD HDBank tinh số ngày thực tế/365 chứ không phải 360, hoặc có NH còn tính tròn 30 ngày 1 tháng.
Còn dĩ nhiên đáp án thế nào là vẫn do SHB quyết định. Mình chỉ muốn chia sẽ với các bạn những điều mình nghĩ thôi. Cám ơn bạn @Sukem 92 đã chia sẽ với mọi người.

Không biết có thông báo danh sách pass thi viết trên web k nhỉ? hay chỉ bên SHB chỉ nhắn tin gọi điện cho người pass thi và đi pv. Đợi hoài mà chẳng thấy rỳ trên web T__________T sốt ruột quá đi cả nhà ơi :((

Chiều nay, mình mới có điện thoại gọi đi phỏng vấn, mình ứng tuyển vị trí KHCN- HCM, ai có kinh nghiệm phỏng vấn thì share cho mình với! lo quá! :oops:

Chiều nay, mình mới có điện thoại gọi đi phỏng vấn, mình ứng tuyển vị trí KHCN- HCM, ai có kinh nghiệm phỏng vấn thì share cho mình với! lo quá! :oops:
Mình cũng đc gọi lúc hơn 6h chiều @@ đang đi ngoài đg
Mà chẳng hiểu SHB làm kiểu gì nữa
Mình nộp từ hồi tháng 4 xin làm ở HCM mà chi nhánh BD gọi thế là phỏng vấn sơ tuyển ở BD luôn
Phỏng vấn sơ tuyển xong nhận đc mail báo k đủ điều kiện phỏng vấn trực tiếp và báo nộp lại hồ sơ đợt này
Hơn tuần sau lại nhận đc điện thoại phỏng vấn trực tiếp ở BD
K biết có đậu k mà hôm nay lại nhận đc điện thoại gọi đi phỏng vấn ở HCM nữa @@

Không biết có thông báo danh sách pass thi viết trên web k nhỉ? hay chỉ bên SHB chỉ nhắn tin gọi điện cho người pass thi và đi pv. Đợi hoài mà chẳng thấy rỳ trên web T__________T sốt ruột quá đi cả nhà ơi :((
Bình tĩnh bạn ơi :D Mình nghĩ sớm thì chắc cũng tuần sau mới có kết quả..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên