SHB [HOT] SHB tuyển dụng rất nhiều vị trí tại Trụ sở chính (Hà Nội) [04.08.2014]

Là một SHB member, mình phải khẳng định là môi trường làm việc ở SHB HO khá tốt. Mình đã từng làm Seabank, HDB, rồi nhảy sang bảo hiểm từ nhân thọ, phi nhân thọ, tư vấn du học và bến đỗ hiện tại là SHB. Đợt này SHB tuyển mạnh, công khai, bạn nào có khả năng cộng một chút may mắn thì chúng ta sẽ là đồng nghiệp. Các chế độ ở SHB HO cũng khá hấp dẫn nhé, good luck to all!
Cho em hỏi sinh viên mới ra trường thì có cơ hội không ạ? Các vị trí đều không ghi cụ thể yêu cầu gì cả :(((

Cho em hỏi sinh viên mới ra trường thì có cơ hội không ạ? Các vị trí đều không ghi cụ thể yêu cầu gì cả :(((
Sinh viên mới ra trường rộng mở thi tuyển, một nửa phòng mình đang làm là sinh viên mới ra trường tự thi vào đấy.
Theo anh thấy có nhiều vị trí chuyên viên không yêu cầu kinh nghiệm mà chỉ ưu tiên thôi, em nên đọc kỹ mô tả công việc, kiến thức, kỹ năng rồi so sánh với năng lực bản thân và mục tiêu nghề nghiệp để chọn ra công việc phù hợp nhất.
Trong CV và phỏng vấn, em cần thể hiện thái độ nghiêm túc, tự tin, cầu tiến trong công việc, vốn kiến thức nền vừa đủ để SHB tuyển dụng em vào đào tạo học việc và một chút may mắn nữa nhé!

Các tiền bối cho em hỏi với ạ. Trong mục Hồ Sơ ứng viên nó có cái mục nộp KÈM KẾ HOẠCH CÔNG TÁC.
Vậy cái mục đi kèm hồ sơ ứng viên là kế hoạch công tác thì là cái gì ạ. Em tìm mãi mà không thấy. Hỏi mọi người ai cũng bảo là cái này có trong CV rồi mà :(
Em vẫn lăn tăn cái này nên chưa gửi hồ sơ. Mới ra trường nên nhiều cái bỡ ngỡ quá :D.

Các tiền bối cho em hỏi với ạ. Trong mục Hồ Sơ ứng viên nó có cái mục nộp KÈM KẾ HOẠCH CÔNG TÁC.
Vậy cái mục đi kèm hồ sơ ứng viên là kế hoạch công tác thì là cái gì ạ. Em tìm mãi mà không thấy. Hỏi mọi người ai cũng bảo là cái này có trong CV rồi mà :(
Em vẫn lăn tăn cái này nên chưa gửi hồ sơ. Mới ra trường nên nhiều cái bỡ ngỡ quá :D.
Đối với các ứng viên ứng tuyển vị trí quản lý (từ Phó Trưởng phòng, Phó Giám đốc Trung tâm trở lên) gửi kế hoạch công tác
Bạn mới ra trường mà ứng tuyển mấy vị trí này thì hơi bị ác =))). Chỉ có mấy vị trí này thì mới phải gửi kế hoạch công tác còn chuyên viên thì không cần nhá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,409
Thành viên mới nhất
ttlong315
Back
Bên trên