1. Tổng quan về chương trình:

2. Thời hạn và cách thức dự tuyển:

i. Thời hạn tiếp nhận hồ sơ:
Từ ngày ra thông báo đến hết 31/10/2014.

ii. Cách thức dự tuyển:
Sinh viên gởi Bản Thông tin có file ảnh cá nhân về một trong các địa chỉ hộp thư sau:
Lưu ý: Sinh viên đăng ký thực tập tại Tỉnh/Thành phố thuộc Khu vực nào thì gửi email về đúng địa chỉ hộp thư của Khu vực đó. Để biết Tỉnh/thành phố - nơi đăng ký thực tập - trong từng Khu vực, sinh viên vui lòng xem Mạng lưới Chi nhánh/Phòng giao dịch của Sacombank.

3. Mạng lưới chi nhánh/ Phòng giao dịch Sacombank:
4. Thông báo tuyển dụng “Đại sứ chương trình TTVTN Sacombank 2015”

Sacombank

Em đang phân vân giữa 2 vị trí là chuyên viên tư vấn và chuyên viên khách hàng. Nghe mọi người nói thì vị trí chuyên viên tư vấn hợp với nữ hơn, khả năng pass qua là lớn nhưng sau khi thực tập thường giữ lại không cao, còn chuyên viên khách hàng ưu tiên nam, chỉ tiêu công việc nhiều hơn nhưng khả năng làm được giữ lại cao. Mọi người góp ý giúp em với ah nên chọn vị trí nào đây

Em đang phân vân giữa 2 vị trí là chuyên viên tư vấn và chuyên viên khách hàng. Nghe mọi người nói thì vị trí chuyên viên tư vấn hợp với nữ hơn, khả năng pass qua là lớn nhưng sau khi thực tập thường giữ lại không cao, còn chuyên viên khách hàng ưu tiên nam, chỉ tiêu công việc nhiều hơn nhưng khả năng làm được giữ lại cao. Mọi người góp ý giúp em với ah nên chọn vị trí nào đây

Chuyên viên tư vấn hợp vs nữ hơn là đúng. Còn giữ lại hay ko là do em thể hiện ntn và nhu cầu đơn vị thôi. Nhưng tư vấn viên đang dần chiếm những vai trò rất quan trọng trong thúc đẩy bán hàng em nhé (thực tế đơn vị anh đang làm hôm rồi mới họp thủ trưởng bảo thế ;) ) nên cơ hội sẽ rất nhiều =p~

Chuyên viên tư vấn hợp vs nữ hơn là đúng. Còn giữ lại hay ko là do em thể hiện ntn và nhu cầu đơn vị thôi. Nhưng tư vấn viên đang dần chiếm những vai trò rất quan trọng trong thúc đẩy bán hàng em nhé (thực tế đơn vị anh đang làm hôm rồi mới họp thủ trưởng bảo thế ;) ) nên cơ hội sẽ rất nhiều =p~
Em cảm ơn a nhiều ah, chắc em chọn vị trí chuyên viên tư vấn. Ah a đợt trước da có tham gia chương trình TTVTN của sacombank k ? vào vòng pv họ hỏi những gì ah ? Hôm trước chương trình này có tổ chức ở trường em có pv sơ loại các a/c ấy hỏi khá khó như "cho e 30s để giải thích tên của em" hay 30s để thuyết phục a/c mua cái bút này hay mua chai nước này bla bla.. và nhiều câu không liên quan lắm mà cũng k biết trả lời thế nào?

chào các anh chị, em là sinh viên năm 3, vừa r trường em cũng có tổ chức chương trình TTVTN của sacom, nhưng em tưởng chỉ sv năm cuối dc tham dự trong khi mấy bạn năm 3 của em cug tham dự thi dc và em thì cug muốn thử sức. h em muốn nộp đơn online có nên không. Em sợ là nếu lỡ như mih may mắn đc nhận vào mà lại không đi thực tập thì có gây ấn tượng xấu không, hay mih có thể bảo lưu việc thực tập này qua năm sau?. Mong các anh chị cho em lời khuyên nên nộp hồ sơ hay không

Hơ sao chưa hết hạn hồ sơ mà em đã có mail thông báo pass vòng CV rồi nhỉ.
Cho em hỏi có ai có kinh nghiệm rồi không, sau CV sẽ là thi tuyển những gì và phỏng vấn gì ạ?
TTVTN của Sacom nếu được nhận mình sẽ làm gì ạ.? Em apply vào chuyên viên tư vấn

hôm nay mình vừa đi phỏng vấn về nè các bạn, mình test sơ loại ngày hôm qua, chiều có kết quả và hôm ni đi pv luôn, hơi gấp nên cũng ko chuẩn bị gì kịp, nhưng hóa ra sáng nay các a/c hỏi cũng dễ lắm, không khí thõa mái, giống như bạn đang nói chuyện thôi, nếu bạn nộp hồ sơ trực tiếp, nên ăn mặc lịch sự, tốt nhất là quần tây, sơ mi trắng, giày cao gót,nam thì mang giày, khi đi phỏng vấn cũng vậy, túm lại là nên thể hiện phong thái thực sự chuyên nghiệp, ko phải là sv nữa mà là người đi làm rồi, chúc các bạn thành công nhé, mình đang chờ mail hồi đáp, mình cũng hồi họp lắm :D:D:D

hôm nay mình vừa đi phỏng vấn về nè các bạn, mình test sơ loại ngày hôm qua, chiều có kết quả và hôm ni đi pv luôn, hơi gấp nên cũng ko chuẩn bị gì kịp, nhưng hóa ra sáng nay các a/c hỏi cũng dễ lắm, không khí thõa mái, giống như bạn đang nói chuyện thôi, nếu bạn nộp hồ sơ trực tiếp, nên ăn mặc lịch sự, tốt nhất là quần tây, sơ mi trắng, giày cao gót,nam thì mang giày, khi đi phỏng vấn cũng vậy, túm lại là nên thể hiện phong thái thực sự chuyên nghiệp, ko phải là sv nữa mà là người đi làm rồi, chúc các bạn thành công nhé, mình đang chờ mail hồi đáp, mình cũng hồi họp lắm :D:D:D
test có khó lắm ko bạn

dễ lắm bạn, bạn tìm tài liệu về đề test của sacombank trên mạng á, có trong đó hết, mình lên tréo xoẹt xoẹt luôn ;)

sao bạn tớ nộp hồ sơ đã có thông báo kết quả rồi nhỉ? Còn tớ thì không có. Có phải bị loại rồi không :((((((((((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,565
Thành viên mới nhất
thienan0402
Back
Bên trên