1. Tổng quan về chương trình:

2. Thời hạn và cách thức dự tuyển:

i. Thời hạn tiếp nhận hồ sơ:
Từ ngày ra thông báo đến hết 31/10/2014.

ii. Cách thức dự tuyển:
Sinh viên gởi Bản Thông tin có file ảnh cá nhân về một trong các địa chỉ hộp thư sau:
Lưu ý: Sinh viên đăng ký thực tập tại Tỉnh/Thành phố thuộc Khu vực nào thì gửi email về đúng địa chỉ hộp thư của Khu vực đó. Để biết Tỉnh/thành phố - nơi đăng ký thực tập - trong từng Khu vực, sinh viên vui lòng xem Mạng lưới Chi nhánh/Phòng giao dịch của Sacombank.

3. Mạng lưới chi nhánh/ Phòng giao dịch Sacombank:
4. Thông báo tuyển dụng “Đại sứ chương trình TTVTN Sacombank 2015”

Sacombank

Mọi người ơi cho mình hỏi ghi viết CV thì mình ghi là "Hiện đang là sv năm 4" hay "hiện đang là sv năm cuối" thế? :)) Mình ko biết nên ghi 4 hay cuối nữa... Mình đọc yêu cầu thì thấy họ toàn ghi là năm cuối thôi =,=
thì với đại học năm 4 cũng là năm cuối mà, c viết sao chẳng được, người ta hiểu hết mà :D

e nộp đơn rùi, không biết bao giờ thì có kết quả nhỉ, mà trường em chỉ cho thực tập trong 1 tháng thì mình có thể chuyển qua thực tập thường đc ko ạ?
:):D
hình như rớt vòng phỏng vấn thì xin làm thực tập thường được đó bạn, mình hóng hớt được như thế :p

cho mình hỏi sinh viên mới tốt nghiệp tháng vừa rồi có được ứng tuyển k ạ? :(

anh chị ơi, cho em hỏi là em sv năm cuối nhưng e vẫn chưa thi chứng chỉ tiếng anh hay chứng chỉ tin học :((( như vậy có cơ hội qua vòng hồ sơ ko ạ ?
Anh chị ơi, cho e hỏi nếu chưa có bằng tin học và ngoại ngữ thì có sao không, tại e chưa thi kịp nên e cũng hơi lo lắng, và nếu bằng tin học trung bình thì sao này xin việc có khó không ạ?. E cảm ơn anh chị nhiều ạ.
Chứng chỉ tin học hay tiếng anh đại loại vậy nó ko quá quan trọng đâu em, kiếm bằng A, B, C cũng đơn giản thôi. Cầu có thì cung cũng có mà @Hakun93 @chauphuongtrang

tham gia cuộc thi học thuật / buôn bán hàng online có được coi là phong trào hay công việc không ạ ?
Với các em mà chưa từng đi làm thêm gì thì bất kì 1 hoạt động tham gia cuộc thi gì hay hoạt động xã hội gì thì cứ ghi vào em ah @tina.9293

A ơi cho e hỏi: Cuối tháng 10 thì hết hạn hồ sơ, tầm khoảng tháng mấy sẽ có vòng test đầu tiên ạ?
Khoảng chừng trong tháng 12 em ah, tháng 1 pv, tháng 2 đào tạo, thực tập. Ước chừng thôi em nhé @kimmisu7010
e nộp đơn rùi, không biết bao giờ thì có kết quả nhỉ, mà trường em chỉ cho thực tập trong 1 tháng thì mình có thể chuyển qua thực tập thường đc ko ạ?
:):D
Nếu em có cơ hội thì đừng bỏ lỡ thực tập tiềm năng em ah. Ở trên anh có nêu sự khác biệt giữa 2 loại rồi đó @duongmai
cho mình hỏi sinh viên mới tốt nghiệp tháng vừa rồi có được ứng tuyển k ạ? :(
Cái này chỉ dành cho những ai đủ đk tốt nghiệp năm 2015 thôi em ơi, em đã tốt nghiệp rồi thì apply vị trí chuyên viên làm chính thức ý, vẫn còn hạn đó em.

Cho em hỏi là trong ô điền thông tin thì mẫu định dạng ở giữa em gõ vào nó không hiện đầy đủ chỉ khi click vào ô mới nhìn thấy thì có cách nào để chỉnh hiện ra hết không ạ!
Với bảng hoạt động ngoại khóa em muốn ghi thêm có được chèn ô không ạ

Các bậc tiền bối ơi, em có 1 số thắc mắc về chương trình mà k biết hỏi ai, vào page FB Thực tập viên tiềm năng 2015 hỏi mà cũng k nhận đc hồi đáp :(

- Trong chương trình này thì em có biết sv có thể có cơ hội đc giữ ở lại ngân hàng làm việc, 90% là vây?? Nếu mình đkí thực tập ở khu vực này, nếu đc giữ lại làm việc thì có đc xin chuyển sang khu vực khác không hay thực tập ở đâu thì đc giữ lại tại đó làm nếu đc giữ lại? (ví dụ đkí thực tập ở TP.HCM, đc giữ lại thì xin chuyển về quê ở khu vực Nam Trung Bộ và Tây Nguyên để làm việc???)

- Nếu mình nộp 2 Hồ sơ cùng 1 lúc cho 2 khu vực có được không ạ?

- Năm nay hồ sơ gửi đi chỉ cần là Bảng thông tin SV có chèn hình thẻ 3x4 không hay cần Scan bảng điểm và các giấy chứng nhận thành tích, chứng chỉ av, tin học nữa không ạ?

Giúp em gỡ rối vs ạ :(( Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều

Cho em hỏi là trong ô điền thông tin thì mẫu định dạng ở giữa em gõ vào nó không hiện đầy đủ chỉ khi click vào ô mới nhìn thấy thì có cách nào để chỉnh hiện ra hết không ạ!
Với bảng hoạt động ngoại khóa em muốn ghi thêm có được chèn ô không ạ
Câu hỏi thứ nhất của em thì không sao đâu, ngày xưa anh cũng thế :))
Không nên chèn thêm ô đâu em, nhiều khi nếu giả sử lọc tự động, việc chèn thêm hoặc bớt đi sẽ có thể khiến em bị mất thông tin đó.

Các bậc tiền bối ơi, em có 1 số thắc mắc về chương trình mà k biết hỏi ai, vào page FB Thực tập viên tiềm năng 2015 hỏi mà cũng k nhận đc hồi đáp :(

- Trong chương trình này thì em có biết sv có thể có cơ hội đc giữ ở lại ngân hàng làm việc, 90% là vây?? Nếu mình đkí thực tập ở khu vực này, nếu đc giữ lại làm việc thì có đc xin chuyển sang khu vực khác không hay thực tập ở đâu thì đc giữ lại tại đó làm nếu đc giữ lại? (ví dụ đkí thực tập ở TP.HCM, đc giữ lại thì xin chuyển về quê ở khu vực Nam Trung Bộ và Tây Nguyên để làm việc???)

- Nếu mình nộp 2 Hồ sơ cùng 1 lúc cho 2 khu vực có được không ạ?

- Năm nay hồ sơ gửi đi chỉ cần là Bảng thông tin SV có chèn hình thẻ 3x4 không hay cần Scan bảng điểm và các giấy chứng nhận thành tích, chứng chỉ av, tin học nữa không ạ?

Giúp em gỡ rối vs ạ :(( Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều

Thường thì em thực tập ở cn nào thì giả sử được giữ lại thử việc thì em sẽ vào luôn cn đó. Tuy nhiên khi em vào rồi thì tùy vào sếp em có thể xin chuyển cn được nếu hợp lý. Việc nộp 2 hồ sơ cùng lúc không chắc chắn là em sẽ được duyệt cái nào nhưng không tới mức em bị cho out luôn vì nộp 2 cái đâu. Hồ sơ năm nay chỉ cần cái CV có chèn ảnh thôi em ah.

Quên cái giấc mơ 90% đi nhá :D. Hà Nội thì không biết nổi 10% đó. Bạn anh năm ngoái làm vật mặt ra, chỉ tiêu hoàn thành đầy đủ, không những hoàn thành đầy đủ mà còn làm hộ các chị GDV khác trong phòng. còn về ngoại hình thì đánh giá thuộc hạng oke (chân dài m6, gương mặt dễ nhìn, duyên dáng, cười duyên quá hợp vs GDV), event các thứ tham gia đầy đủ, ko nghỉ 1 buổi thực tập, bằng giỏi HVNH. Đánh giá thuộc hàng quá ngon rồi nhưng vẫn ấm ức vì không được giữ loại :D. Cơ mà giờ nó làm BIDV Hà Nội rồi :)) Vào dựa trên sức mình đó :D.
Cái chương trình thực tập này theo anh các em nào muốn thử sức thì thử vì mô hình của nó cũng giống như thi tuyển ngân hàng, đừng có cố quá :D, vì vẫn còn phải đi học :D. Cuộc đời sinh viên chẳng còn mấy đâu, cố gắng níu giữ nó được bao lâu thì cố đi, đừng để sau này lúc tốt nghiệp lại thấy tiếc là chưa chơi hết mình quãng đường sinh viên
Câu hỏi thứ nhất của em thì không sao đâu, ngày xưa anh cũng thế :))
Không nên chèn thêm ô đâu em, nhiều khi nếu giả sử lọc tự động, việc chèn thêm hoặc bớt đi sẽ có thể khiến em bị mất thông tin đó.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên