OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng nhiều vị trí cho các PGD ở Hà Nội & TPHCM [15.07.2013]

Đứa bạn mình vừa đỗ Ocean mà lại ko làm :3 Giá mà chuyển nhượng được cho mình thì tốt :((
Thực sự là thời buổi này vấn đề việc làm tuy rất khó khăn nhưng vẫn phải cân nhắc kĩ càng bạn ah. :(
Bởi không đơn giản như những công việc làm thêm, muốn nghỉ là nghỉ, cùng lắm mất vài ngày lương. Đi làm cho các NH mức độ ràng buộc chặt chẽ và cõ kỉ luật hơn.
Nếu không chọn lựa cân nhắc, đến lúc nghỉ việc muốn chấm dứt hợp đồng cũng đâu phải dc ngay. còn mất nhiều thời gian công sức nữa. Mình dc biết một số anh chị gặp không ít khó khăn khi nhảy việc để rồi vuột mất cơ hội.
Mình cũng k nghĩ là nên kén cá chọn canh quá. Tuy nhiên vẫn cần căn cứ theo chế độ đãi ngộ và môi trường làm việc để cân nhắc. Không een vì sốt ruột mong có việc ngay mà quyết định vội vàng.
cá nhân mình thấy ocean bank môi trường cũng khá tốt, nhưng đãi ngộ hơi thấp hơn so với các NH khác. Nếu đủ lực để vào dc NH khác tốt hơn thì...tội gì. ^^

ừ, t cũng thấy nhiều người nói lương Ocean thấp. Nó đỗ KHCN thì phải. hiu hiu :3

Ocean cứ tuyển liên tục nhở,k biết một đợt lấy vào đc mấy người

có bạn nào nhân được đt chưa? Mình vừa được gọi 2h thứ 7 đến 48 Trân Nhân Tông . Mà chị ý ko nói rõ đến thi vòng viết hay pv sơ tuyển nữa

Bạn ứng tuyển vị trí nào mà đã được gọi vậy?, 15/7 mới hệt hạn mà.(bạn cũng ứn tuyển các vị trí thuộc phòng giao dịch chuyển đổi đợt 2 ah)

mai vẫn là phỏng vấn đợt thi cuối tháng 6 đó chứ, giao dịch chuyển đổi đã hết hạn nộp hồ sơ đâu mà thi hả bạn ơi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên