NH.Liên doanh [HOT] NH Liên doanh Việt-Nga (VRB) tuyển dụng nhiều vị trí làm việc tại Hội sở chính (Hà Nội) [25.11

Thật sự lần đầu tiên thi ngân hàng liên doanh, thấy có chút khác biệt so với thi ngân hàng trong nước. :D

sao topic này chìm thế các đồng chí, hôm nay thi thố thế nào? có bạn nào thi cv QHKH K?

Mình thấy đề tiếng Anh hơi dài cho 60 phút vì riêng 2 bài viết đã hết 60 phút (theo chuẩn IELTS) rồi. Mình viết điên loạn chả buồn xem lại nữa, hihih.
Không biết đề thi nghiệp vụ của các bạn thi các vị trí khác thế nào, của mình thấy cũng khá bình thường, các phần số của IQ , có thể do mình dốt, hehe, nên thấy hơi khó hơn bt :p. Các phần khác ok, cần có chút kiến thức xã hội và suy luận 1 chút.
Bao giờ có kết quả nhỉ? Mà mọi người biết chọn bao nhiêu người cho một vị trí ko?

Mình thấy đề tiếng Anh hơi dài cho 60 phút vì riêng 2 bài viết đã hết 60 phút (theo chuẩn IELTS) rồi. Mình viết điên loạn chả buồn xem lại nữa, hihih.
Không biết đề thi nghiệp vụ của các bạn thi các vị trí khác thế nào, của mình thấy cũng khá bình thường, các phần số của IQ , có thể do mình dốt, hehe, nên thấy hơi khó hơn bt :p. Các phần khác ok, cần có chút kiến thức xã hội và suy luận 1 chút.
Bao giờ có kết quả nhỉ? Mà mọi người biết chọn bao nhiêu người cho một vị trí ko?

bạn thi vị trí nào thế ??

Hôm qua đi thi có câu hỏi hấp thụ vốn là gì, chả biết thế nào các bác ạ, chọn bừa là chênh lệch giữa xuất khẩu và nhập khẩu :-j, chắc sai bét rồi =))

Chênh lệch giữa xuất khẩu và nhập khẩu là trade surplus/trade decifit mà :p.
Mình thì chả nhớ ông Putin sang Việt Nam năm 2001 hay 2000. Năm 2013 thì vừa sang, rùi năm 2006 khaitruwowng VRB ổng qua lần nữa... [MENTION=2029]phuong[/MENTION]gemin: mình thi hỗ trợ

Chênh lệch giữa xuất khẩu và nhập khẩu là trade surplus/trade decifit mà :p.
Mình thì chả nhớ ông Putin sang Việt Nam năm 2001 hay 2000. Năm 2013 thì vừa sang, rùi năm 2006 khaitruwowng VRB ổng qua lần nữa... [MENTION=2029]phuong[/MENTION]gemin: mình thi hỗ trợ

Ờ thì có biết đâu, thế hợp vốn là gì hả bạn. Putin sang việt nam ngày 12/11 là lần thứ 3 với cương vị tổng thống Nga, mình bỏ nguyên câu cải thiện ROE bằng mô hình Dupon, xác định lần 1, nhìn cái đề tiếng anh => xác định lần 2 :-<

Haha mình có nhớ đâu. Có thể là cậu đúng biết đâu được. Sao hỏi gì hỏi mấy cái liên quan tới kinh tế vĩ mô thế nhỉ? Ừ mà có khi cậu đúng vì trong macroeconomics là X-M bằng Balance of Trade mà cái đấy thì bằng GDP - total expenditure. Nói chung tớ bị khớp một số chỗ do ko hiểu nghĩa tiếng Việt của một số thuật ngữ :(

Haha mình có nhớ đâu. Có thể là cậu đúng biết đâu được. Sao hỏi gì hỏi mấy cái liên quan tới kinh tế vĩ mô thế nhỉ? Ừ mà có khi cậu đúng vì trong macroeconomics là X-M bằng Balance of Trade mà cái đấy thì bằng GDP - total expenditure. Nói chung tớ bị khớp một số chỗ do ko hiểu nghĩa tiếng Việt của một số thuật ngữ :(
Vãi đoái :| c đi du học về à, thế thôi xác định, lại tạch tiếng anh rồi, hajzzzzz

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên