(HOT) Ngân hàng Thưởng tết âm lịch 2013 - Tâm sự và những con số!

ACB: Sáng nay ngủ dậy thưởng đã về tài khoản, chi nhánh mình đạt loại B nên người cao nhất được 1,3 tháng lương còn lại được 1 tháng lương. Các PGD chi nhánh khách thì cũng tùy sếp loại mà được thưởng tương ứng 0,5- 0,8 tháng lương.

Hum qua mãi muộn mới có thông báo của Công đoàn, buồn ghê gớm! Mọi năm đc 2 triệu năm nay chỉ còn 1 triệu! huhu

Thử việc OK rồi mới đến Học việc mà anh:))

Mèn ui, trình tự là Học Việc ---> Thử Việc ---> Chính Thức.

Còn số vị trí lãnh đạo thì có giai đoạn thử thách kekeke

Nói thật, thấy cái Topic này ban đầu cũng không muốn đâm đầu vào, nhưng thấy anh em cũng xôm tụ, muốn biết nhiều thông tin, nên mình hỏi han dùm cho anh em.

Chứ tới giờ, nản thì thật ra có gì đâu mà nản, chuyện đã dự đoán trước rồi, mình còn sống và làm việc là may, còn có lương lãnh để ăn Tết là hạnh phúc gấp nhiều người rồi.

Hôm nay nghe nhỏ em bên VP Bank nói, dương lịch 1 triệu, âm lịch 1 triệu, cái này là chi nhánh không hoàn thành chỉ tiêu. Ngẫm lại cay đắng cái nghề.

Nên đôi khi suy ra, làm nhiều cũng vậy, làm ít cũng vậy . . . nhiều khi nó đúng quá đấy chứ.

Nên thôi, bác Mr.Bank cho em xin kết thúc cm cái TOPIC tới đây, còn vài anh em bên SEA, MSB, . . . tính hỏi han mà cũng chẳng có khí thế để hỏi nữa rồi.

Lương lãnh ra hết sạch, chẳng mua được gì, dồn vô cho con và nhà cửa hết rồi, hi hi.

Nói vậy thôi, chúc mọi người ăn Tết vui vẻ, năm sau anh em mình sẽ sung lên, nói là 4 tháng, 5 tháng nhe! Cầu trời

Bi bi cái Topic!!!

ACB: Sáng nay ngủ dậy thưởng đã về tài khoản, chi nhánh mình đạt loại B nên người cao nhất được 1,3 tháng lương còn lại được 1 tháng lương. Các PGD chi nhánh khách thì cũng tùy sếp loại mà được thưởng tương ứng 0,5- 0,8 tháng lương.

Phải được B+ hay A là sướng rồi...bạn ở chi nhánh nào? Bạn mình chi nhánh được B+, được 2,3 tháng, còn chi nhánh A được hơn 3 tháng.
Mình thấy ACB năm nay khó khăn vậy mà vẫn có thưởng là quá ngon rồi, tính ra làm ACB vẫn nhân đạo phết!

- - - Updated - - -

Có chú nào làm Exim không? Năm nay vẫn khủng như mọi năm hả?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên