(HOT) Ngân hàng Thưởng tết âm lịch 2013 - Tâm sự và những con số!

Re: (HOT) Thưởng tết âm lịch_tâm sự và những con số!

Em cũng xin lì xì 10.000 tín dụng cho bạn nào cung cấp nhiều thông tin nhất anh Mr Bank nhé!

Cảm ơn bạn đã thông tin về mức thưởng của một trong những ÔNG NHỚN, phiền bạn bỏ chút thời gian gửi cho mình cái QĐ chia thưởng tết âm lịch vào hộp thư quangnm1@oceanbank.vn nhé, trân trọng cảm ơn! :p
Xác nhận Agribank 1 tháng V1+V2 (Có nhân theo số tháng làm việc trong năm 2012) . Chi nhánh âm lương thì chỉ được hưởng 70% V1+V2 thôi .

Cái Qđ thì khỏi cần cho rùi . Ngại lắm :">

Chi nhánh mình được 5 tháng.

Ai mới vào như mình thì ko được gì :))
Cái này là lương năng suất . Làm tốt thì ăn nhiều , làm kém thì âm lương . Chứ ko phải thưởng toàn hệ thống nhé bác, như bác nói thì do bác mới vào nên có lẽ chưa rõ thôi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Xác nhận Agribank 1 tháng V1+V2 (Có nhân theo số tháng làm việc trong năm 2012) . Chi nhánh âm lương thì chỉ được hưởng 70% V1+V2 thôi .

Cái Qđ thì khỏi cần cho rùi . Ngại lắm :">

Cái này là lương năng suất . Làm tốt thì ăn nhiều , làm kém thì âm lương . Chứ ko phải thưởng toàn hệ thống nhé bác, như bác nói thì do bác mới vào nên có lẽ chưa rõ thôi.

Tức là thưởng là 1 tháng, ngoài ra lương năng suất là 5 tháng à bạn, mình lại cứ nghĩ là "chi nhánh" bạn ấy có 5 người, mỗi người 1 tháng. Lương năng suất này là tính như thế nào mà cao vậy, tháng tết mới thế hay tháng nào cũng thế :))

Tức là thưởng là 1 tháng, ngoài ra lương năng suất là 5 tháng à bạn, mình lại cứ nghĩ là "chi nhánh" bạn ấy có 5 người, mỗi người 1 tháng. Lương năng suất này là tính như thế nào mà cao vậy, tháng tết mới thế hay tháng nào cũng thế :))

Lương năng suất là lương ăn theo kết quả khoán tài chính được cấp trên giao khoán cho chi nhánh ấy. Chi nhánh ấy làm tốt , chênh lệch thu chi cao hơn nhiều so với kế hoạch TW giao thì sẽ được hưởng lương năng suất tùy theo mức chênh là bao nhiêu. ở đây thì chi nhánh bác ấy được đến 5 tháng.

Dĩ nhiên là kết quả khoán tài chính thì vào thời điểm 31/12 hàng năm rồi .

31/12 thì xong số liệu nhưng còn chờ bảo vệ quyết toán khoán tài chính. Khi ấy cấp trên tính toán kỹ lại thì Okie 1 phát là ... có tiền thôi ^_^

Còn chi nhánh nào làm ăn kém thì vay lương ... ròng rã , lương hàng tháng cũng không đủ như các chi nhánh khác, thưởng thì cũng sẽ bị ít hơn, thi đua thì mất,.... Nếu quá 2 năm liên tiếp mà vẫn còn vay thì Sếp chi nhánh ấy .... phải xuống :(

Thôi, cho em xin, làm gì có thưởng Tết Âm Lịch, các Bác cứ bấm dao động từ 100K đến 1 triệu, hoặc nữa tháng cho đến 1 tháng là ok nhất đó!

SBV được 3 củ cho các NV chính thức làm việc đủ 12 tháng. Còn các đồng chí mới thì cứ chính sách cũ ST nhận được= 3tr: số tháng công tác :) => chính xác 100%
Vietbank được 1 tháng lương 13 => đây là thưởng tết âm vì dương lịch Vietbank không được thưởng
Seabank tháng 13 còn nhân thêm hệ số công việc của đơn vị (ai mà bị đì chắc hệ số = 0) =>cái nì cũng âm nốt
Cái này lâu roài: ABB, MDB từ hết tháng 12 đã được thêm tháng 13 không biết có phải thưởng tết âm nữa không???

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Agribank:
Trung ương trích 1 tháng lương V1+V2 đv nhân viên chính thức, thử việc 3tr.
Ngoài ra chi nhánh tỉnh còn trích bổ sung 0.5 tháng lương cho nv chính thức, thử việc 1.5tr (tùy từng tỉnh nhé). :D

mình ủng hộ thêm 10,000 tín dụng (cho mem nào có nhìu thông tin nhất nhé) nữa cho thêm phần sôi nổi nhé. :):)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,607
Thành viên mới nhất
chloemoriondome
Back
Bên trên