(HOT) Ngân hàng Thưởng tết âm lịch 2013 - Tâm sự và những con số!

Giờ đọc thông tin về thưởng chả còn tí cảm xúc gì nữa rồi :D Cơ quan mình chả ai còn đề cập đến thưởng cả :D

Khổ thân cậu bạn. Tý nữa thì mình cũng chung chiến hào

Mình làm ở Vietinbank, mới vào chính thức có hơn 1 tháng, tổng cộng cũng được 10 chai :D, mặc dù lương trong năm không cao, nhưng cuối năm chi nhánh mình cũng quan tâm đến nhân viên. Mấy anh chị làm lâu cũng được tổng cộng gần 50 chai.8->

Quá tởm. Làm thế mới là làm.

Cái mà các bạn gọi là "thưởng" cuối năm thật ra cũng là từ quỹ lương mà ra thôi, trong năm chia chưa hết thì cuối năm chia tiếp. Việc cục "thưởng" cuối năm đó bao nhiêu không quan trọng, quan trọng là tổng thu nhập của 1 năm là bao nhiêu mới quan trọng.
Chuyện này có lí nà! Tổng thu nhập của 1 năm là bao nhiêu mới quan trọng!
Nhiều NH, Cty chỉ có tháng 13 ko có thưởng Tết Ta nhưng tổng 1 năm họ nhận khá cao!
Còn nhiều bạn nghe ko thưởng Tết Tây, ko T13 nhưng thưởng Tết Ta 3, 4 tháng lương hoặc hơn, nghe thật hoành tráng nhưng tổng cả năm cũng chẳng cao!
Thưởng thì tính theo lương căn bản, nhiều NH, Cty chọn lương căn bản thấp tè! :-s

Mình làm ở Vietinbank, mới vào chính thức có hơn 1 tháng, tổng cộng cũng được 10 chai :D, mặc dù lương trong năm không cao, nhưng cuối năm chi nhánh mình cũng quan tâm đến nhân viên. Mấy anh chị làm lâu cũng được tổng cộng gần 50 chai.8->

Khiếp, CN nào mà "quan tâm đến nhân viên" thế bạn?

cái này mình xác nhận là đúng, mình cũng mới vào chính thức đc 1 tháng, chi nhánh mình công khai lương thưởng nên từ sếp đến nhân viên lương thưởng thế nào đều biết hết cả. mấy ngày vừa rồi chỉ là quyết toán lương kinh doanh trong năm thôi, mình thì đc khoảng gần 15 chai, làm hơn 1 năm thì tầm 50 củ, sếp to thì phải 300 củ roài:|, quyết toán đổ nhiều đợt, cách nhau vài ngày, mỗi cái " tít tít" của sếp là đã trên dươi 100 củ :-s. Chi nhánh mình năm vừa rồi cũng chỉ xếp loại bình thường, còn các chi nhánh khác xếp loại cao hơn lương còn cao hơn nữa. nghe nói còn 1 tháng lương thứ 13 TW gửi về nữa nhưng mà chưa thấy đâu, chắc tuần sau đổ tiếp :)

Vietincuối năm quyết toán lương chi nhánh nào đạt xuất sắc tính lại lương theo đơn giá cũ thì nhận cuối năm rất là khủng nhé (cộng với 8 triệu thưởng nóng từ TW nữa) :)

Sao Vietin ảo thế :O Người thì hô đc 1 tháng lương, người thì hô đc có vài củ rồi giảm lương, người thì 80-90 tr. Cùng là nhân viên sao chênh lệch nhiều thế :O

Ngưỡng mộ bạn lày quá cơ, tình hình khó khăn mờ thưởng thế lày là đủ ăn roài :)

cái này mình xác nhận là đúng, mình cũng mới vào chính thức đc 1 tháng, chi nhánh mình công khai lương thưởng nên từ sếp đến nhân viên lương thưởng thế nào đều biết hết cả. mấy ngày vừa rồi chỉ là quyết toán lương kinh doanh trong năm thôi, mình thì đc khoảng gần 15 chai, làm hơn 1 năm thì tầm 50 củ, sếp to thì phải 300 củ roài:|, quyết toán đổ nhiều đợt, cách nhau vài ngày, mỗi cái " tít tít" của sếp là đã trên dươi 100 củ :-s. Chi nhánh mình năm vừa rồi cũng chỉ xếp loại bình thường, còn các chi nhánh khác xếp loại cao hơn lương còn cao hơn nữa. nghe nói còn 1 tháng lương thứ 13 TW gửi về nữa nhưng mà chưa thấy đâu, chắc tuần sau đổ tiếp :)

Năm nay có thể xem là khó khăn nhất của ngành từ trước tới giờ mà cuối năm, tổng cả năm như vậy thì thật là còn gì bằng!$-)$-)$-)
Xin chúc mừng! :-bd

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,404
Thành viên mới nhất
angelwitchmerch
Back