[HOT] Mọi người tư vấn hộ em MB hay Vietin với. Gấp Gấp

Tình hình cấp bách lắm rồi. Thứ 2 đi kí hợp đồng tại MB vị trí SME tại Hà Nội. Chiều nay vừa nhận được điện thoại 8h sáng mai đi gặp mặt tại phòng tổ chức Vietinbank ở tỉnh vị trí quan hệ khách hàng FDI. Mọi người tư vấn hộ em với. Mục đích của e là tìm kiếm 1 công việc lương tốt với áp lực vừa phải

Bạn này giỏi thế. Ngưỡng mộ ghê. Chọn vietin đi bạn. Quan trọng là chỗ nào tốt và ổn định thôi. MB thì áp lực, ở Vietin cũng vất vả nhưng chắc đỡ hơn.

Một miếng giò lợn và một giò bò rồi bạn ơi :D. Làm QHKH ở cả 2 nơi đều khá là áp lực về chỉ tiêu. Bạn nhìn mục tiêu 2014 của 2 ngân hàng sẽ thấy.
Về lương thì mình được biết, mức dành cho QHKH FDI ở Vietin cao hơn.

chúc mừng bạn đã cùng lúc thi vào được 2 ngân hàng lớn. theo mình nghĩ bạn nên xét xem bạn làm vị trí trong ngân hàng nào thì hợp lý hơn nhé :)

Mình ko biết MB thế nào nhưng người nhà mình có 3 người Vietinbank.
Áp lực 60 tỷ huy động 1 năm đối với vị trí nhân viên tín dụng, tất cả mọi vị trí đều có chỉ tiêu.
Nhân viên tín dụng thì tự làm hết vì ko phân ra vị trí hỗ trợ như các NHTM cổ phần khác
Làm việc đến 7-8h tối mới về.
Còn mấy bạn bảo MB áp lực hơn thì mình ko rõ, mình nghĩ là ko khác nhau đâu, Vietinbank bây giờ làm ý hệt các NHTM khác.
Vietinbank bây giờ trong tình trạng khó khăn nhưng về lâu dài mình nghĩ thu nhập sẽ cao hơn MB 1 chút.
Thêm nữa Vietinbank là ông lớn, uy tín cao, dễ dàng hơn trong việc lôi kéo khách hàng để đạt được chỉ tiêu
Một chút thông tin cho bạn tham khảo nhé

Mình ko biết MB thế nào nhưng người nhà mình có 3 người Vietinbank.
Áp lực 60 tỷ huy động 1 năm đối với vị trí nhân viên tín dụng, tất cả mọi vị trí đều có chỉ tiêu.
Nhân viên tín dụng thì tự làm hết vì ko phân ra vị trí hỗ trợ như các NHTM cổ phần khác
Làm việc đến 7-8h tối mới về.
Còn mấy bạn bảo MB áp lực hơn thì mình ko rõ, mình nghĩ là ko khác nhau đâu, Vietinbank bây giờ làm ý hệt các NHTM khác.
Vietinbank bây giờ trong tình trạng khó khăn nhưng về lâu dài mình nghĩ thu nhập sẽ cao hơn MB 1 chút.
Thêm nữa Vietinbank là ông lớn, uy tín cao, dễ dàng hơn trong việc lôi kéo khách hàng để đạt được chỉ tiêu
Một chút thông tin cho bạn tham khảo nhé
1 năm ròng 60 tỷ mỗi tháng 5 tỷ , ghê thặc ! còn dư nợ khoảng bao nhiêu bạn biết không ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên