MB [HOT] MB tuyển dụng toàn hệ thống đợt 2/2012 [05.10.2012]

Mình vừa pv MB BN về, pv ảo tung xảo :D, 1 số thông tin cho các bạn tham khảo:
+ hẹn 1 giờ khác pv 1 giờ khác, người hẹn cuối buổi thì hỏi đầu buổi, người hẹn từ đầu buổi lại phải chờ đến gần cuối cùng
+ Câu hỏi pv xoay quanh 1 số câu:
sau câu giới thiệu đầu tiên là vào đề luôn ,em có huy động được 2 tỷ/ 2 tháng đầu thử việc không? ko trả lời linh tinh, đúng trọng tâm có hoặc không?
quan hệ với các DN ở địa bàn của em như thế nào, kể tên 1 số DN lớn ở BN mà em biết?
Em biết những công ty quân đội nào? nhà có ai làm ở đó không?
Chỉ tiêu mở tài khoản 10 Doanh nghiệp/ 2 tháng? có hoặc không? nêu qua chiến lược?
cuối cùng hỏi khả năng tiếng anh thế nào rồi kết thúc pv
Phỏng vấn chưa đầy 10', không 1 câu nghiệp vụ, ko 1 câu tình huống, Ngân hàng cử người ở BN lên hội sở để pv?

Không như những gì mình tưởng :( , híc => xác định tư tưởng luôn :D

bạn còn đỡ , tui pỏng vấn bên mb chi nhánh họ quay như chong chóng . đặt biệt a bên hội sở ko hỏi thử 1 câu xã giao . chưa đầy 7 phút nữa . ko bít đậu hay rớt nữa . lúc ra về chị pỏng vấn ko quên tặng cho 1 nụ cười đầy bí ẩn :))

huhu.hôm nay phỏng vẫn xong bị xoáy chóng hết cả mặt. chán quá. chả có tia hy vọng nào cả. xác định thất nghiệp cứ dài dài rồi.

M còn pv hẳn 2 vòng,vòng 1 có 3 anh chị vào xoay cho 20-25 phút về hỗ trợ tín dụng, xong đoành 1 cái a GĐ chi nhánh HY bảo "nhưng chỗ a định biên là tuyển hỗ trợ thẻ", thế là chuyển qua hỏi thẻ vài câu, rồi bảo m ra ngoài đợi, 10' sa chị trưởng phòng thẻ gọi vào xoay cho độ 2 chục phút nữa, cơ mà chắc m ko đc vì m cứ 1 mực nói "e học tài chính doanh nghiệp, e yêu thích những công việc về tín dụng", hic, dù có bonus câu "thẻ là lĩnh vực mới mẻ đối với e nhưng e tin là với sự cố gắng của mình e sẽ làm tốt" nhưng có vẻ ko ăn thua lắm, chị í bảo là chị cần người phù hợp chứ ko cần người thử rồi lại đi. Blablabla.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên