MB [HOT] MB tuyển dụng toàn hệ thống đợt 2/2012 [05.10.2012]

hum nay e thi Mb HP. em không học ngân hàng. k bik giải câu này. bác nèo giải hộ em với
Cty A bán chịu cho B xe máy trị giá 90 triệu với lãi suất 12%/năm trong 2 năm. Do tình hình kinh doanh khó khăn nên cty A bán lại cho ngân hàng MB. MB chấp nhận lãi suất 11%/năm. Xác định số lãi Mb trả cho cty A.
đáp án em không nhớ lắm. đại loại là:
A.1,21
B.1,19......
bác nào giải hộ em với.

hum nay e thi Mb HP. em không học ngân hàng. k bik giải câu này. bác nèo giải hộ em với
Cty A bán chịu cho B xe máy trị giá 90 triệu với lãi suất 12%/năm trong 2 năm. Do tình hình kinh doanh khó khăn nên cty A bán lại cho ngân hàng MB. MB chấp nhận lãi suất 11%/năm. Xác định số lãi Mb trả cho cty A.
đáp án em không nhớ lắm. đại loại là:
A.1,21
B.1,19......
bác nào giải hộ em với.
Đề này không nói rõ là MB mua lại giấy tờ có giá này trong thời gian nào (coi như là mua ngay tại thời điểm công ty A đã bán chịu cho B).
MB chấp nhận lãi suất 11%/năm tức là đồng ý cho công ty A vay với lãi 11% trong 2 năm,

Sau 2 năm MB sẽ nhận lại được: 90*(1,12^2) => MB đưa cho công ty A: 90*(1,12^2) / (1,11^2)= 91,629
=> lãi MB trả cho công ty A là: 91,629-90=1,629.
(mình nghĩ như thế không biết có đúng không :) )

minh thấy nói là khoảng 1 tuần là có kq thui.có ai thi ở long an k?hum ấy 73 ng mà t thấy đi thi chắc dc nửa.hi.thấy % tự tin tăng lên .

bạn nào đi thi MB đợt vừa rồi nhớ đề câu nào thi post lên cho a e xem với.hic

- - - Updated - - -

thi làm bài chán quá.......a..a........a.......a

minh thấy nói là khoảng 1 tuần là có kq thui.có ai thi ở long an k?hum ấy 73 ng mà t thấy đi thi chắc dc nửa.hi.thấy % tự tin tăng lên .
ĐT thi có 1/3 à, mấy anh chị gác thi ngậm ngùi than: "sao ế dữ vậy trời?" :))
bạn nào đi thi MB đợt vừa rồi nhớ đề câu nào thi post lên cho a e xem với.hic
B xem bên chỗ đề thi TD á, mình post bên đó ấy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline