MB [HOT] MB tuyển dụng toàn hệ thống đợt 2/2012 [05.10.2012]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
T vừa pv MB Nghệ An chiều hôm qua về, vị trí KHDN. Hội đồng pv gồm gd chi nhánh, trưởng phòng KHDN và 2 anh ở HO (2 anh này pv qua mạng trực tuyến nha). Đầu tiên vào giới thiệu bản thân. Sau hỏi làm thế nào để tìm kiếm được khách hàng. Tình huống, 1 hsơ vay vốn sếp giao cho mình và sếp bảo cho vay được, còn trong quá trình thẩm định KH mình nhận thấy hsơ này không cho vay được thì mình xử lý tn. 2 anh HO hỏi: khi sếp giao cho 1 số dt 1 KH thì mình sẽ làm gì? khi thẩm định 1 KH vay vốn mình thấy bản kê khai nộp thuế của Kh không đúng thì bạn sẽ làm gì? câu cuối cùng là quy định của NH là KH phải có 2 năm liền kề kd lỗ thì không cho vay, trường hợp KH đó đến vay vốn thì em sẽ làm gì?
Pv thì mỗi người được hỏi những câu khác nhau mà toàn hỏi nghiệp vụ, không pv bằng tiếng anh. m trả lời không tốt, chắc chờ đợt tuyển dụng sau thôi.
Hỏi cái gì toàn hóc búa thế, ai bên KHCN post vài câu tham khảo đi . plzzzzzzzzz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
1 : Giới thiệu về bản thân
2. Thông tin về MB, chi nhánh bạn đang ứng tuyển, tỉnh có chi nhánh đó .
3. Tình huống .... huy động vốn .
4. Câu hỏi về nghiệp vụ ...có đọc được báo cáo tài chính hok ? có j để cbj cho cv này ? làm sao để tiếp cận với các dn trong tỉnh .......
Hỏi bằng tiết việt .

um , thông tin cá nhân thì tùy bạn nói mà . bao gồm cả cv bạn đã từng làm và n xét qua ưu điểm và nhước điểm bản thân 1 chút . Thực ra không có 1 câu nào chung cả . các anh chị sẽ thông qua câu trả lời 1 mà nghĩ ra các câu 2 ..... chứ cũng không hẳn giống nhau. Bạn cứ là chính bạn thôi :) .

ko , bạn hiểu sai ý mình rùi .. ý mình la họ hỏi mình về mb là hiểu biết về mb nhu thế nào hả ,

ah , họ chỉ hỏi em đã tìm hiểu j về MB , chi nhánh MB và vị trí em tuyển. mình thì nói về vốn điều lệ , năm thành lập , slogan còn chi nhánh thì nên tìm hiểu năm thành lập chi nhánh .....

hii hok cần quan tâm quá anh chị sẽ hỏi j đâu . Câu trả lời trước sẽ quyết định câu sau bạn ạ .
Ví dụ bạn có nói về Vốn lưu động ròng trong câu trả lời thì anh chị sẽ hỏi tiếp VLĐR tính như nào ? chứ hok chuẩn bị được đâu . Bất ngờ :))

Back
Bên trên