MB [HOT] MB tuyển dụng TẬP TRUNG cho các chi nhánh trên TOÀN HỆ THỐNG đợt 1/2016 [24.03.2016]

• Bắt đầu Bắt đầu MB
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
L
Là giám thị đọc quy chế thi của mb anh ạ. Nhưng em thấy cái này vô lý quá ạ.hichic
Uh em. Dù sao giờ lo cũng không biết được có đúng như vậy không và không thay đổi được kết quả. Tốt nhất là tập trung tìm hiểu và chuẩn bị cho vòng sau em ạ.

Mình apply giao dịch viên mà dc gọi KHCN. Có ai giống mình không hic hic. Mình không phù hợp để làm KHCN :(

MB có quy định đấy à em? Là giám thị nhắc hay trong phần hướng dẫn làm bài thi trực tuyến có nhỉ? Anh nghĩ hệ thống sẽ ghi nhận kết quả cuối cùng thí sinh chọn em ạ.
Anh cho em hỏi là em thấy tên trong danh sách đi test nhưng tại hôm nộp hồ sơ xớn xác ghi bị sai số đt nên không nhận được tin nhắn thì sao ạ @@ có cách nào để bổ sung hay sửa lại số đt ko a.

review thi vòng 1 của mb cho các bạn

hệ thống mạng của mb cùi kinh khủng, mất hơn 1 h ngồi chờ mới vào tick đáp án đc ngon lành còn lúc đầu thì out liên tục, tuy nhiên thời gian out ko tính tgian làm bài. đề gồm IQ, EQ, tiếng anh, nghiệp vụ trộn lung tung. IQ ko khó, có bài toán như toán cấp 1, tự tính bằng tay. EQ thì mình cũng ko rõ đáp án vì chắc là mỗi đáp án đc tính điểm riêng như trác nghiệm tính cách trên mạng chứ ko có đáp án nào là đúng hẳn (ý kiến cá nhân nha). có 1 câu EQ thế này: biểu hiện nào ko thể hiện là lừa dối:
a. xoa mắt
b. xoa tai
c. nhăn mũi
d. chớp mắt
câu này mình chọn d, ko biết đúng sai thế nào.hehe. nghiệp vụ phần bài tập thì tính lãi suất bằng tay, số tròn. nghiệp vụ phần lý thuyết thì mình nghĩ các bạn cứ cày luật các TCTD, các thông tư hướng dẫn, đọc qua kinh tế vĩ mô, hợp đồng quyền chọn, hoán đổi.... là ok :D
Về cơ bản là ko quá khó. Mình cũng chưa biết có pass hay không nhưng ra khỏi phòng thi thấy ko nuối tiếc, ân hận gì là vui rồi

Anh cocghe oi, tam tạm trở lên là khoảng bao nhiêu câu ạ anh. Đề em thi có 4 câu bị lỗi cơ ạ. E cảm ơn a ạ

Hôm nay thi ca mình vào lúc 2h mà hơn 4h mới ra vì mạng lag. Mình bị mất mất gần 10' vì mạng out liên tục nhưng vẫn ghi nhận thời gian. Nhìn chung các bạn cứ làm hết bộ đề và các câu mà mọi người chia sẻ các năm trước. Tớ thấy cũng ko có j khó khăn lắm.
Đề thì ngoài những câu mọi ng đã chia sẻ, tớ nhớ được j sẽ viết lại cho mọi ng

1. Đề bằng tiếng anh. Dịch đại loại là tiền lương tuần của 1 anh này là 210$ và thêm 10% giá trị tăng thêm của sản lượng vượt quá 3000$. Hỏi nếu tuần này anh ta muốn đạt mức lương là 370$ thì cần đạt được sản lương tăng thêm là bnh?
a. 3600$
b. 4000$
c. 4600%
d. e.... ko nhớ nữa
2. Cho ma trận số 42, 12, 20, 56, 26, 30, 36, ...,12. Số trong dấu .. là bnh?
3. Having been asked to speak at the conference,.......................
a. some notes were prepared for Dr Clark
b. some notes were prepared by Dr Clark
c. Dr Clark prepared some notes
d. audience were pleased to hear Dr Clark (câu này chọn c nhưng tớ sai rồi T.T)
4. Biện pháp điều tiết cung ứng tiền ( có mấy đáp án j j dự trữ bắt buộc với hoạt động thị trường mở, tớ tích đáp án đúng hết)
5. mô hình 5C
6. the total of amount that a bank legal can lend to a single borrower is...?
a. Lending ceiling
b. lend ...( mình quên từ đó rồi, như kiểu "sàn")
c. lending limit
d. lend maximum
e...
nhớ ra cái j mình up tiếp sau nhé <3
B thi vị trí nào thế?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên