Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bậy nào. Đợt này mình đậu bidv cũng có nhiều bạn đã thực tập ở bidv đó. Hằng năm vietinbank cũng như nhiều ngân hàng tiếp nhận nhiều sinh viên thực tập của các trường đại học, đặc biệt là kinh tế, ngân hàng. Nên câu hỏi này quá ư là bình thường.

Còn chuyện cơ cấu, không phải cơ cấu hết 381 tân binh đâu. Huống hồ vietinbank nổi tiếng ap lực rồi. Có cơ cấu cũng tránh những vi trí đầy rủi ro như tín dụng, vào làm chỉ tiêu không đủ cũng out. Chưa kể thi thi trên máy mà, nếu đậu được tới vòng phỏng vấn cũng đủ chứng minh người ta có kiến thức rồi.

Có nhiều chi nhánh hôm nay đã gọi điện. Nhiều bạn đậu mà có phải nằm trong diện cơ cấu đâu.

Từ hồi thi bidv cho tới thi vietinbank, chưa bao giờ mình nói là mình rớt vì cơ cấu hết. Chưa kể làm việc trong ngân hàng còn có việc luân chuyển giữa các phòng và bộ phận với nhau. Có thể từ back office sang khối front office. Nên ban đầu chi nhánh đăng tuyển nhưng khi có nhân sự rồi thì lại KHÔNG tuyển hoặc giảm chỉ tiêu. Cũng có thể có nhân sự nghỉ nên tăng chỉ tiêu lên .

Có điều tâm lý cơ cấu đã ăn sâu vào suy nghĩ và biến nó trở thành suy nghĩ lối mòn. Và người ta mượn điều đó để làm lý do giải thích và biện hộ cho sự thất bại của mình. Haizzzz.
không phải là tâm lý thôi đâu bạn à, bạn mình mới thi bên vietcombank mà, bảo là mấy người chi nhánh bạn mihf thì đều là chạy hết, bản thân bạn mình cũng chạy mà, nhà mình cũng nhiều người làm ngân hàng nên mình cũng hiểu. Đi thi đôi khi là tìm vận may

Có bạn nào chi nhánh Tây Hà Nội vị trí tín dụng được gọi chưa? mình đang muốn tìm đồng nghiệp tương lai đây :D

Nguyên văn bạn ấy nói như thế này đây bạn: "Má ơi CN Nam Sài Gòn mới gọi xong. khóc tiếng mán T.T Mà em hỏi tí lên phỏng vấn tiếp là sao ak mấy anh chị :( "

=))
là sao hả bạn, minh ko biet la hom nay CN NSG co goi dien đồng loạt để thông báo đậu chưa hay là chỉ có gọi cho bạn này thôi ta. tại tren UB co 3 bạn đều chua dc goi trong khi NSG pv 7 lấy 4 (3 qhkh, 1 gdv) haiz

khong lẽ lại trùng hợp thế. pv 7 lay 4 ma 3 nguoi tren UB deu là nguoi rot sao? sao trung hop the nhi

là sao hả bạn, minh ko biet la hom nay CN NSG co goi dien đồng loạt để thông báo đậu chưa hay là chỉ có gọi cho bạn này thôi ta. tại tren UB co 3 bạn đều chua dc goi trong khi NSG pv 7 lấy 4 (3 qhkh, 1 gdv) haiz

Cái này mình ko biết, chỉ thấy bạn ấy post vào Group như vậy thôi,...Cứ từ từ đi bạn, đợt hết ngày mai xem thế nào, dù sao thì KQ nó đã vậy, ko thay đổi được nữa rồi...

Chúc bạn với mình cùng may mắn..! :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất