VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 381 cán bộ làm việc tại các CN trên toàn hệ thống [17.07.2014]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Mình pv bàn số 1, thấy các ac cũng rất vui vẻ. Sau màn chào hỏi bàn đầu, giới thiệu bản thân thì các ac hỏi mình có biết j về Marketing ko, về bán hàng không? rồi tiếp đến là hỏi mình đã tìm hiểu được gì về GDV. Về tình huống thì các anh chị có hỏi mình có hay giao dịch ở NH ko và có ấn tượng nhất với lần giao dịch nào không, vậy là mình kể ra trường hợp của mình (là sự thật 100%) sau đó hội đồng hỏi mình về cách xử lý tình huống đó, nếu là KH thì sẽ xử lý ntn, và gdv thì sẽ xử lý ntn?
Sau một hồi trao đổi về các điều kiện làm gdv chịu áp lực cao về chỉ tiêu, thời gian thì em nghỉ mình có đáp ứng được không.
Cuối cùng là một a trong hội đồng cho mình 1 tình huống, "nếu em đang có việc gấp và xin nghỉ sớm vào 5h chiều, nhưng có 1 KH Vip đến giao dịch ở quầy em, thì e sẽ xử lý ntn?" và sau một hồi bị vặn lui vặn tới, a đó nói có thể giải quyết tình huống đó theo 2 TH. Tóm lại thì mình hơi tiếc nuối với câu hỏi này vì chỉ trả lời 1 TH còn TH kia chỉ thoáng qua trong đầu thôi.
Và sau câu em có muốn hỏi gì nữa không và có muốn nói gì không thì kết thúc buổi pv.
Thực sự chưa có nhiều kinh nghiệm cho pv ở NH vì đây là lần đâu tiên. Nhưng mình cũng rất hi vọng. Đó là chia sẻ của mình. Hóng tin vui của mọi người. ^^

Mình vừa phỏng vấn vê lúc trưa, pùn quá h ms lên review cho đội thi sau, hy vọng có ích :3 mình pv 11h nhưng đến 11h34 ms vào pv, vào thì vẫn câu hỏi thông thường trước, giới thiệu bản thân rồi linh tinh, đến khi hỏi nghiệp vụ, mình đc hỏi 2 câu:
- thẩm định dự án gồm thẩm định gì???
- quy trình thẩm định dự án???
Câu 2 mình ko nhớ lắm chém đc 2 câu, nghe đã thấy sai, sau đó chú hỏi mình 2 câu nghiệp vụ đó đứng dậy luôn (4 ng pv) :-( nhìn cảnh đó nản luôn :'(
Rồi sau anh "đẹp zai" hỏi thêm linh tinh ở trường, rồi kết thúc bằng câu: "anh ko có câu hỏi nào nữa!" Chị bên cạnh tương tự, thế là về :'( oimeoi, pùn rớt nước mắt
Mấy bạn pv bàn mình pv lâu ghê gớm, mình đúng tròn 7' :-(
bạn còn đo chính xác dc time cơ à :D

Mình pv bàn số 1, thấy các ac cũng rất vui vẻ. Sau màn chào hỏi bàn đầu, giới thiệu bản thân thì các ac hỏi mình có biết j về Marketing ko, về bán hàng không? rồi tiếp đến là hỏi mình đã tìm hiểu được gì về GDV. Về tình huống thì các anh chị có hỏi mình có hay giao dịch ở NH ko và có ấn tượng nhất với lần giao dịch nào không, vậy là mình kể ra trường hợp của mình (là sự thật 100%) sau đó hội đồng hỏi mình về cách xử lý tình huống đó, nếu là KH thì sẽ xử lý ntn, và gdv thì sẽ xử lý ntn?
Sau một hồi trao đổi về các điều kiện làm gdv chịu áp lực cao về chỉ tiêu, thời gian thì em nghỉ mình có đáp ứng được không.
Cuối cùng là một a trong hội đồng cho mình 1 tình huống, "nếu em đang có việc gấp và xin nghỉ sớm vào 5h chiều, nhưng có 1 KH Vip đến giao dịch ở quầy em, thì e sẽ xử lý ntn?" và sau một hồi bị vặn lui vặn tới, a đó nói có thể giải quyết tình huống đó theo 2 TH. Tóm lại thì mình hơi tiếc nuối với câu hỏi này vì chỉ trả lời 1 TH còn TH kia chỉ thoáng qua trong đầu thôi.
Và sau câu em có muốn hỏi gì nữa không và có muốn nói gì không thì kết thúc buổi pv.
Thực sự chưa có nhiều kinh nghiệm cho pv ở NH vì đây là lần đâu tiên. Nhưng mình cũng rất hi vọng. Đó là chia sẻ của mình. Hóng tin vui của mọi người. ^^
ban ơi, GDV bgio đâu có chịu áp lực về chỉ tiêu nữa đâu, chỉ áp lực về mặt thời gian thôi mà c, :)

Có bạn nào biết khoảng bao lâu có kết quả pv ko? Mình đoán thông báo kết quả pv chak ngta sẽ gọi điện trực tiếp chứ ko mail và sms nữa ko bik có đúng ko ?

ban ơi, GDV bgio đâu có chịu áp lực về chỉ tiêu nữa đâu, chỉ áp lực về mặt thời gian thôi mà c, :)
Mình cũng không rõ lắm, hihi, tại chị đó nói là lương thì sẽ tùy theo, chứ không áp theo 1 mức chung cho toàn bộ giao dịch viên, làm nhìu hưởng nhìu làm ít hưởng ít, vì Vietin ko còn là NH thuần của nhà nước nữa.

bạn pvan chi nhánh nào mà bàn số 1 z? CN bình dương fk bạn :)

Review buổi pv của mình, ngắn gọn thôi. Mình pv bàn số 9, có 1 chị và 2 anh, anh ngồi bên trái mình còn trẻ, dễ tính, 2 anh chị còn lại cũng đã đứng tuổi, hơi nghiêm nghị nhưng cũng ko quá khó tính, họ ko tự giới thiệu nên mình ko biết là người của CN hay của HO, thôi cứ xác định là trả lời hết mình. Sau màn giới thiệu bản thân ngắn gọn thì hội đồng tập trung hỏi sâu về nghiệp vụ tín dụng doanh nghiệp và quan điểm giữa tín dụng và dịch vụ (vì mình đang làm vị trí đó), cũng khoảng 30 phút. Sau đó cuối cùng họ hỏi uống bia rượu khá không, chơi đàn hát văn nghệ như thế nào, thể thao biết chơi những môn gì, chơi cầu lông khá không (vì mình có ghi trong bản TTUV). Sau đó họ nói mình có câu hỏi gì cho họ không, mình cũng chưa chuẩn bị trước nên chỉ hỏi họ là khi nào có kết quả PV để mình sắp xếp công việc, họ nói khoảng 2 tuần, xong rồi mình chào họ rồi ra về. Mình nhận xét hội đồng phỏng vấn bàn mình rất nghiêm túc, mình hài lòng với lần phỏng vấn này. May mắn cho mình là 1 trong những người phỏng vấn buổi chiều đầu tiên nên thời gian thoải mái, các bạn phỏng vấn phía sau chắc là có áp lực về thời gian nên họ phỏng vấn nhanh thôi chứ không phải gì đâu. Có hội đồng thích nghiệp vụ thì hỏi nghiệp vụ, có hội đồng thích những chủ đề khác thì họ sẽ hỏi chủ đề khác, mình PV nhiều chỗ rồi, chuẩn bị nghiệp vụ rất kỹ nhưng lần đầu tiên mới được hỏi nghiệp vụ tại đây, các chỗ khác hỏi trên trời dưới đất. Cơ hội vẫn chia đều cho mọi người, các bạn cứ tự tin lên, vụt cơ hội này thì còn cơ hội khác. Mình nộp Vietinbank đây là lần thứ 4 nhưng là lần đầu tiên mới được gọi đi thi và PV, các lần trước thậm chí không qua nổi vòng loại hồ sơ, mình còn chưa nản nữa mà. Hy vọng lần này có kết quả khả quan

Cái này gọi là ngớ ngẩn chứ ko phải là nhầm lẫn nữa, đã vượt qua vòng loại hồ sơ và thi viết khá gắt gao là các bạn cũng đều là khá giỏi rồi, vậy mà mới câu mở đầu lại như thế này ...
Cau oi cho to. 1 nam tin thi tuyen may lan. Nam nay con dot tuyen nao nua ko, time la luc nao cau biet ko

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên