Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
1 dn có Tổng ts là 4 tỷ tsdh là 3.2 tỷ. Nợ nh là 1.4 tỷ nợ dh là 2.9 tỷ. Hỏi vld ròng. E k biết tính sao luôn vì tổng nợ là 4.3 tỷ lớn hơn tổng ts rồi. Vậy thì tính sao. Xin các thánh chỉ giáo.
Ps. E chưa đọc cái đề nào mà khoai và dài dư vậy. Đa số là oánh bừa. Đi hát bài "nơi đâu bán phép mầu"thôi
Vldr có thể âm ak bạn, bạn tính bình thường rùi xem kq có cái nào âm k

Mình đã thi xong ngày hôm qua và cũng muốn viết một vài điều gì đó trước khi mình quên sạch..:))
Không biết có phải do mình may mắn hơn hay do mình thi Chi nhánh nhóm 3 mà đề có phần dễ thở hơn rất nhiều so với những bạn ca sáng.
Nội dung đề thi chủ yếu liên quan đến 5 mảng: TCDN, NV NHTM và TDTD; TTQT và Kỹ năng bán hàng; một ít kiến thức rất nhỏ bên ngoài nhà trường.

- Về phần TCDN, TDTD: thì cũng chỉ xoay quanh 1 số chỉ số trong Thẩm định năng lực tài chính (Tỷ số thanh toán nhanh, thanh toán hiện thời, Vốn lưu động ròng, ROE, P/E,..) và Thẩm định dự án đầu tư (NPV, IRR và mối quan hệ giữa chúng,...); đặc biệt mình không thấy câu nào liên quan đến Thẫm định TSBD hết; Một vài câu về nợ xấu, quy định về trích lập DPRR chung và DPRR cụ thể và ảnh hưởng ntn đến hoạt động NH, và 2 câu có liên quan đến hoạt động của VAMC....

- Vế phần NVNHTM: phần này không hỏi kiến thức quá sâu xa mà chỉ hỏi những câu vô cùng cơ bản về các hoạt động của NHTM như Bảo lãnh (các bên tham gia, quyền lợi các bên,..); thời hạn, kỳ hạn và thời gian gia hạn nợ vay cho nợ ngăn hạn, trung và dài hạn các loại, (có 1 câu cho vay 3 năm thì gia hạn tối đa 12 tháng là đúng hay sai)...

- Về phần TTQT: phần này cũng hơi kha khá các câu hỏi, nhưng cũng rất chung và cơ bản về các phương tiện thanh toán (HP, LP, Sec,..) và phương thức thanh toán (L/C, nhờ thu,..và so sánh rủi ro cho bên xuất và bên nhập giữa các phương thức; yêu cầu về kiểm tra bộ chứng từ, các loại L/C,..); 2 3 câu gì đó liên quan đến thẻ,..

- Kỹ năng bán hàng: phần này khỏi bàn, giống như cho không điểm, mà ko biết sao rơi vô gần cuối, các câu 70 - 75, hơi dài dòng 1 chút,..

Mình nhận xét chung là đề này rộng chứ chưa sâu và vừa vặn với thời gian 45', không ít mà cũng tất nhiên không nhiều. Mình nghĩ bạn nào học thực chất, chứ không phải để đối phó, cộng thêm vào đó các bạn chỉ cần đọc kỹ và bình tĩnh là có thể hoàn thành tốt, nhất là các bạn SV mới ra trường (như mình,;)), thì có thể đạt được 70% bài thi.

Vài lời viễn vông, cám ơn các bạn đã đọc.! :)
Chúc các bạn còn lại thi tốt..! :))

1) master là thẻ j? tín dụng, ghi nợ, quốc tế, nội địa
2) hạn chế rr hối đoái bằng cách nào?
a) giao dịch kỳ hạn, hd tương lai
b) giao dịch kỳ hạn, hợp đồng quyền chọn, giao ngay
c) giao ngay
3) ở việt nam đã có văn bản nào qui định về stress test hay chưa

1) master là thẻ j? tín dụng, ghi nợ, quốc tế, nội địa
2) hạn chế rr hối đoái bằng cách nào?
a) giao dịch kỳ hạn, hd tương lai
b) giao dịch kỳ hạn, hợp đồng quyền chọn, giao ngay
c) giao ngay
3) ở việt nam đã có văn bản nào qui định về stress test hay chưa
1. Master là thẻ tín dụng qtế
2.a
3 hog bik :v
Đề GDV sáng nay hở bạn

1. Master là thẻ tín dụng qtế
2.a
3 hog bik :v
Đề GDV sáng nay hở bạn
k bạn, đề thi qhkh thôi, nhưng mà đsp án đầu tiên của bạn k được, chỉ 1 trong các ý đó thôi, chứ k có cả tín dụng và quốc tế đâu, mình chọn là thẻ quốc thế, vì master còn bao gồm cả debit và credit chứ nhỉ, nên mình chọn là quốc tế,

k bạn, đề thi qhkh thôi, nhưng mà đsp án đầu tiên của bạn k được, chỉ 1 trong các ý đó thôi, chứ k có cả tín dụng và quốc tế đâu, mình chọn là thẻ quốc thế, vì master còn bao gồm cả debit và credit chứ nhỉ, nên mình chọn là quốc tế,
câu 2 a mới đúng chứ bạn @@"

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,717
Thành viên mới nhất