Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
SYLL mình mua cái bộ hồ sơ ngoài tiệm hay tự làm một cái bạn
SYLL có trong bộ hồ sơ, không phải cái tự làm. Bạn ra hiệu sách mà có bán không cái SYLL thì mua cũng được không cần phải mua cả hồ sơ vì cả cái hồ sơ chỉ dùng có mỗi cái SYLL và cái vỏ thôi.

Việc mình làm từ hồi còn là sinh viên mà bạn, mình làm bên family mart, lương được 3tr4 ah, quản lý bảo nếu mình làm lâu dài thì ký hợp đồng mới sẽ được đưa lên trợ lý cửa hàng lương tăng thêm khoảng 1tr nữa nhưng làm cực quá.
Nếu làm nhân viên thì ngày 8 tiếng, 6 buổi/tuần, 3 ca 6-2h,2h-10h,10h-6g sáng hôm sau, xoay liên tục, mình ko đc chọn giờ làm nên giờ giấc lung tung hết, mệt về chả muốn làm gì. Lên trợ lý còn kinh khủng hơn, chỉ có hết giờ chứ ko có hết việc, nói ngày 8 tiếng nhưng bạn vô 7-8h sáng và về lúc 7,8h tối là chuyện bình thường. Mình ko phàn nàn về việc phải làm nhiều và áp lực nhưng cảm thấy công việc vs đồng lương nó không tương xứng với sức lực mình đã bỏ ra và với những gì mình đã được học

Theo tớ thì bạn nghỉ ở đó là đúng, hi, vì làm ở đó ko xứng với công sức bạn học 4 năm ở trường ĐH nữa. Biết là mình mới ra trường, không kinh nghiệm, xin việc khó nhưng cũng phải cố hết sức đã, phải " trường kỳ kháng chiến" đã chứ ha ;), chứ nôn nóng quá lại lở dỡ hết việc. Phai cố lên thôi :).

Tớ cũng mới xin tập sự bên MB nữa đó, tại tớ cũng ko tự tin sẽ dc nhận ở Vietin, biết là cực nhưng ráng thôi, nếu mình không may mắn như các bạn khác có việc làm ngay thì mình sẽ dành 1 năm để nháp vậy, cuộc đời còn dài, phải hy vọng thôi, hihi " sến nhỉ :p, giống tự kỷ ghê "

Anh đang làm vietinbank ở tỉnh nên chia sẻ cho e chút nè, anh làm đến nay đc 8 tháng rồi, thi vô đàng hoàng ko quen ko tiền bạc gì hết nhé, lương tất cả bao gồm cả phụ cấp là 6tr5, lúc đầu mới vô 2 tháng thử việc thì chỉ tiêu huy động 4 tỉ, cho vay 1.5 tỉ. sau 2 tháng thử việc, anh đạt 100% chỉ tiêu huy động và 0% chỉ tiêu cho vay ^^. Tết dương thưởng 1tr, tết âm thưởng 2 tr, mà hok hỉu sao tết rồi chi nhánh anh thưởng tết âm cho anh tận 4 tr. ^^. Vì là người mới nên chính sách thưởng có ít hơn các anh chị đi trước. mấy anh chị làm trên 1 năm thì lương 9tr/tháng là bình thường, thưởng tết vừa rồi là 1-2 tháng lương tùy theo vị trí. Công việc thì ko nơi đâu là mệt và áp lực như vietinbank e nhé. Sức trâu và chịu đựng zữ lắm đó, mới vô thì các sếp hay gây khó dễ để test sự chịu đựng và khả năng nhẫn nhịn của e đó. Vì nóng nảy và ko có khả năng chịu đựng áp lực nên hầu như rất nhìu người ko vượt qua vòng thử thách sau cùng của vietin ^^. Hiện tại a vẫn công tác tốt, và chưa bao giờ nghĩ là sẽ rời bỏ vietin e ạ. ^^ So về mức lương ở tỉnh thì có vẻ thấp hơn 1 chút so với mức lương e làm trên tp, nhưng mức lương đó nếu sống ở tỉnh thì vẫn có thể thoải mái nhé . Một vài chia sẻ của anh. còn quyết định là của em ^^

Mình thấy bảo bên Vietin thường chỉ đc nhận 80% lương, 20% còn lại sẽ tích vào thưởng cuối năm kiểu trong lương cuối thưởng lun đúng ko? Thế thì cuối năm thưởng cũng p vài chục củ nhỉ :v

thấy ở tam hiệp hốt cái vòng xoay rồi, còn amata chưa thấy động tĩnh gì
làm cầu chui Tam Hiệp trước, cầu vượt amatar ko biết lúc nào, 2 dự án 370 tỷ, ko biết các ngài sẽ kéo lê thê khi nào mới xong. Hi vọng xong 2 cái cầu này khu vực mình sôi động nên em nhỉ, hehe

Theo tớ thì bạn nghỉ ở đó là đúng, hi, vì làm ở đó ko xứng với công sức bạn học 4 năm ở trường ĐH nữa. Biết là mình mới ra trường, không kinh nghiệm, xin việc khó nhưng cũng phải cố hết sức đã, phải " trường kỳ kháng chiến" đã chứ ha ;), chứ nôn nóng quá lại lở dỡ hết việc. Phai cố lên thôi :).

Tớ cũng mới xin tập sự bên MB nữa đó, tại tớ cũng ko tự tin sẽ dc nhận ở Vietin, biết là cực nhưng ráng thôi, nếu mình không may mắn như các bạn khác có việc làm ngay thì mình sẽ dành 1 năm để nháp vậy, cuộc đời còn dài, phải hy vọng thôi, hihi " sến nhỉ :p, giống tự kỷ ghê "
Nhưng làm bên đó cũng có 1 số cái lợi như làm việc với cường độ cao một cách liên tục vs áp lực cao có lẽ sẽ giúp ích nhiều cho mình sau này, bạn cứ tưởng tượng trong 3 tiếng đồng hồ lượng khách hàng đứng ken đặc quầy tính tiền bạn liên tục tính tiền, chào hỏi khách, làm đồ uống cho khách không ngơi tay 1 cách liên tục.
Còn về tập sự bên MB mình thấy ko khả quan lắm vì mình có anh làm bên MB, ảnh bảo mấy người tập sự vào đó chủ yếu là tự bơi, ít khi được chỉ dẫn lắm, giống y như làm sales vậy, quyền lợi và kinh nghiệm nhận được cũng không bao nhiêu.

anh @Tran Hjeu đã nộp Vietinbank chưa? anh nộp thằng nào đó ạ
Bữa em thấy anh pv BIDV là không hợp lắm với QHKH mà, giờ cũng chấp nhận apply hả anh?
chưa nộp, hehe, cơ mà bạn anh mấy đứa làm QHKH kiểu gì cũng như thẩm định ấy, được làm nhiều việc cũng như ôm cục rủi ro vào người, kaka.

em cũng vậy, em đang tính nộp về Vietinbank Bình Dương cơ mà thôi anh ạ.

Em nói đùa chứ em chưa biết kết quả BIDV Sở 2 đâu ạ :) em làm gì có người quen trong Sở 2 đâu :)

Nhưng em nghĩ mình khả năng đậu BIDV Sở 2 không cao, vì vòng thi viết em không nằm trong top của Sở 2, mà ở Sở 2 có 1 bạn đặc cách nữa. :) Nên trước sau gì cũng rớt Sở 2. Em muốn thăm dò thái độ của các ubers ghét em xem nếu em rớt Sở 2 thì sẽ như thế nào :D Mấy bạn ấy gạch đá em nhận hết, vì đó là kết cục mà em thấy trước của mình :D Hóa ra nhận được cũng kha khá gạch đá, các bạn ấy còn chửi em ăn cháo đá bát, bắt em lượn đi chỗ khác nữa chứ :D Trong khi thực sự mình đã biết kết quả BIDV Sở 2 đâu :D em nham nhở chưa :D

Em đang tính đợi hết thứ 3, nếu hết ngày 16/7 mà BIDV chưa có kết quả thì 17/7 em mới đi nộp Vietinbank anh ạ :)
Thì ra TROLL 1 đám bên topic BIDV thế à, vaiz em quá. Anh cũng đang hồi hộp đây, vì 3 đứa 9x đều chưa có kết quả, còn 1 chị 85 từng làm Vietinbank, biết đâu bất ngờ, hehe.

Mình thấy bảo bên Vietin thường chỉ đc nhận 80% lương, 20% còn lại sẽ tích vào thưởng cuối năm kiểu trong lương cuối thưởng lun đúng ko? Thế thì cuối năm thưởng cũng p vài chục củ nhỉ :v
Cái này là chế độ trả lương theo KPI, trả cuối kì đánh giá KPI đấy chứ, HO là hàng quý :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch