Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Mình ko biết như nào nhưng hôm trức đi pv chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân của Viettinbank đàng hoàng có một bạn chỉ cao 1m50 thôi nên t nghĩ các bạn cao tầm đấy cũng chả sợ gì. Cứ ghi khống lên là cao 1m55( 55 thui nhỉ, ghi lên 58 nhỡ lúc đi pv người ta thấy thấp quá cũng lo), rồi cứ đi nộp hs,ở đấy có người lọc và thu hs mà, nếu người ta ko nhận thì đã nói ngay rồi, kiểu: "cháu ơi, thấp thế này cô không nhận đâu, cháu mang hồ sơ về thông cảm cho cô nhé" thì mới lo chứ ko thì cứ nộp hs đi lo gì. Với lại nếu đã được trả luôn hs rồi thì vẫn có cơ hội nộp hs lần sau vì họ đã lưu hs mình trên hệ thống đâu. Mình ko bằng toeic, không bằng tin học mà vẫn được qua vòng hs nhưng bạn kia cao 1m50 mà được gọi đi pv chuyên viên quan hệ KH thì mình thấy hơi bất ngờ mà bạn này ko phải thuộc dạng con nhà có cơ cấu gì nhé. Vậy nên, các bạn cứ yên tâm mà nộp hs đi, lo gì thời tiết!!!!

Sao t không xem được chỉ tiêu tuyển dụng của các chi nhánh vậy?
Nhấn vào toàn bị lỗi

sao mình k thấy đăng tuyển trên trang tuyển dụng của vietin vậy mọi người, với lại cái file nhu cầu tuyển dụng k tải đc, hic

Mình ko biết như nào nhưng hôm trức đi pv chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân của Viettinbank đàng hoàng có một bạn chỉ cao 1m50 thôi nên t nghĩ các bạn cao tầm đấy cũng chả sợ gì. Cứ ghi khống lên là cao 1m55( 55 thui nhỉ, ghi lên 58 nhỡ lúc đi pv người ta thấy thấp quá cũng lo), rồi cứ đi nộp hs,ở đấy có người lọc và thu hs mà, nếu người ta ko nhận thì đã nói ngay rồi, kiểu: "cháu ơi, thấp thế này cô không nhận đâu, cháu mang hồ sơ về thông cảm cho cô nhé" thì mới lo chứ ko thì cứ nộp hs đi lo gì. Với lại nếu đã được trả luôn hs rồi thì vẫn có cơ hội nộp hs lần sau vì họ đã lưu hs mình trên hệ thống đâu. Mình ko bằng toeic, không bằng tin học mà vẫn được qua vòng hs nhưng bạn kia cao 1m50 mà được gọi đi pv chuyên viên quan hệ KH thì mình thấy hơi bất ngờ mà bạn này ko phải thuộc dạng con nhà có cơ cấu gì nhé. Vậy nên, các bạn cứ yên tâm mà nộp hs đi, lo gì thời tiết!!!!
Không biết bạn ở tỉnh or ở SG chứ đợt mình về tỉnh nộp HS vietin, đến là tội nghiệp mấy bạn. Thấy có bạn 1m54 mà bị cho về thẳng mặc dù HS rất okay.
Mình thì 1m55, may mà nói trc 1 tiếng cũng đc vớt lại.
Đến lúc đi thi tập trung tại SG, mới thấy nhiều người thấp dã man, lại còn bé tí xíu.
=> Cái gì không mua được bằng tiền, thì sẽ mua được bằng rât nhiều tiền thoai. Khó khăn gì :p:p:p:p
Nhớ mãi đợt đấy gặp mấy thím trên topic, được thi cùng nhau. Thím ấy bảo:"Em nhìn thím Hà to con thế này mà chỉ đc 1m54 thôi sao?". Nhắc lại ấm lòng vãi, giờ chắc mỗi người một bank rồi :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Mình mới ứng tuyển và trượt trong đợt tuyển trước thì có được ứng tuyển tiếp không ạ?

Đừng vào vietinbank các bạn à. Hệ thống vietinbank cũ kỹ. Làm cho mỗi cán bộ phải làm rất nhiều việc. Làm việc nhiều nhưng năng suất thấp. Tỉ lệ cán bộ kinh doanh trực tiếp và gián tiếp đang khá bất ổn. 1 cán bộ kinh doanh trực tiếp đang phải cõng trên lưng 3 cán bộ khối hỗ trợ.
Nếu bạn nào có quen biết thì vào khối hỗ trợ, kiểm soát, văn phòng miền. Cán bộ phận này chỉ tiêu định tính là nhiều, k chịu áp lực về kinh doanh. Lương nhận theo lương trung ương khá cao.
1 lời khuyên chân thành đấy nhé. Vào được cái khối hỗ trợ được thì nên vào, để người khác cõng mình trên lưng. Còn cán bộ tại chi nhánh và phòng giao dịch thì làm việc rất nhiều nhưng lương thấp do chỉ tiêu vietinbank đặt ra quá cao (ăn lương theo chỉ tiêu). Áp lực về mặt khách hàng, dư nợ, nguồn vốn, ... Áp lực về thời gian xử lý, các bạn làm ngày khoảng 10 tiếng liên tục, mình lưu ý luôn là 10 tiếng làm việc tại VTB khác những nơi khác nhé, 10 tiếng của nó là 600 phút làm việc chứ k phải tính theo ngày làm. Làm liên tục k ngừng nghỉ. Về nhà thì khách hàng vẫn gọi. Nhiều khi mới 6h sáng khách hàng đã gọi rồi, nhắc xíu nữa giải ngân, hối thúc hồ sơ.
À còn 1 lưu ý nữa là vietinbank rất hay tổ chức các khoá đào tạo trực tuyến vô bổ vào ngày cuối tuần. Còn các buổi tối thì thường phải học và thi các khoá học online. Nói chung nếu làm vietinbank thì xác định tổn thọ và k có cuộc sống riêng.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings