[HOT HOT] Trọn bộ tài liệu ôn thi vào NH Nhà nước (SBV)

Mình cũng bị thu ngay :(

Bạn [MENTION=210235]cothuchangkho[/MENTION] cho mình hỏi bạn nộp chi nhánh nào vậy? Bữa mình nộp thì anh nhận hồ sơ bảo về, khi nào nhận thư thì lên đóng phí rồi nhận thẻ dự thi. Cái này là tùy chi nhánh hay sao mà chỗ đóng phí ngay khi thu hồ sơ chỗ thì bảo đóng sau nhỉ?

Bạn [MENTION=210235]cothuchangkho[/MENTION] cho mình hỏi bạn nộp chi nhánh nào vậy? Bữa mình nộp thì anh nhận hồ sơ bảo về, khi nào nhận thư thì lên đóng phí rồi nhận thẻ dự thi. Cái này là tùy chi nhánh hay sao mà chỗ đóng phí ngay khi thu hồ sơ chỗ thì bảo đóng sau nhỉ?
Mình nộp chi nhánh dưới quê bạn à. theo mình nghĩ thu liền hay sau gì cũng được quá :D. miễn có đóng phí là ok =))

đề kế toán -kiểm toán năm ngoái nè, bạn tham khảo nhé:
1. các phương pháp tinh giá hàng tồn kho ( lifo, fifo,..)
2. các phương pháp xuất công cụ, dụng cụ ( 1 lần, nhiều lần)
3. đạo đức kiểm toán nội bộ
4. tài khoản kế toán ngân hàng thương mại là gì, các cách phân loại, so sánh với tài khoản kế toán DN
5. bài tập về nghiệp vụ kế toán ngân hàng thương mại

chúng tớ rất cảm ơn bạn, dưng mừ bạn ơi tớ hỏi lại bên tư vấn ôn tuyển sinh của bộ nội vụ (họ bán tài liệu) thì nói rằng chỉ ôn thiên về mấy tài liệu đại loại như của bạn Phương 1290, toàn lý thuyết về Ngân hàng, cái mà mình không được học ở nhà trường (chịu luôn :( ), tớ hỏi lại về bài tập thì nói chỉ đọc cho biết thôi. Mà tớ thấy định hướng bạn đưa ra có lẽ có giá trị hơn việc nhờ bên kia tư vấn, mất bao xiền mua sách xong chả thấy tí kiến thức Kế toán - kiểm toán nào trong đó, tớ nhờ Trời vậy [-O .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chúng tớ rất cảm ơn bạn, dưng mừ bạn ơi tớ hỏi lại bên tư vấn ôn tuyển sinh của bộ nội vụ (họ bán tài liệu) thì nói rằng chỉ ôn thiên về mấy tài liệu đại loại như của bạn Phương 1290, toàn lý thuyết về Ngân hàng, cái mà mình không được học ở nhà trường (chịu luôn :( ), tớ hỏi lại về bài tập thì nói chỉ đọc cho biết thôi. Mà tớ thấy định hướng bạn đưa ra có lẽ có giá trị hơn việc nhờ bên kia tư vấn, mất bao xiền mua sách xong chả thấy tí kiến thức Kế toán - kiểm toán nào trong đó, tớ nhờ Trời vậy [-O .
bạn thi chuyên ngành nào, nếu thi tài chính ngân hàng thì tớ không biết, chứ nếu thi kiểm toán kế toán thì tớ tư vấn được, năm ngoái tớ chỉ học giáo trình kế toán tài chính ( của trường tớ), mua thêm giáo trình kế toán ngân hàng và kiểm toán nội bộ của HVNH...tớ chỉ ôn thế thôi nhưng chắc may mắn nến điểm số cũng không đến nỗi :v

bạn thi chuyên ngành nào, nếu thi tài chính ngân hàng thì tớ không biết, chứ nếu thi kiểm toán kế toán thì tớ tư vấn được, năm ngoái tớ chỉ học giáo trình kế toán tài chính ( của trường tớ), mua thêm giáo trình kế toán ngân hàng và kiểm toán nội bộ của HVNH...tớ chỉ ôn thế thôi nhưng chắc may mắn nến điểm số cũng không đến nỗi :v
Tớ kế toán kiểm toán bomstar1990 à, nhưng mừ có cần thiết phải học quyển kiểm toán nội bộ HVNH ko bạn, tớ ôn lý thuyết kiểm toán ok ko bạn? nếu bạn có tài liệu gì share tớ với, gmail tớ là hue.kta.k10 bạn nhóe.

Anh/chị bomstar1990 còn tài liệu ôn sbv thì share hoặc gửi vào gmail:wjnd86 giúp em với.
Em cũng thi chuyên ngành kế kiểm mà tìm tài liệu trên mạng khó quá, toàn về tài chính ngân hàng thôi.
Em cảm ơn nhiều :)

tớ cũng thấy vậy đấy. hỏi có bt k thì họ nói là k thấy nói nên k cần quan tâm. cứ kêu ôn kỹ những tài liệu đã mua. chẳng thấy liên quan gì chuyên ngành cả.

nếu không phiền bạn có tài liệu kế toán- kiểm toán thì gửi cho mình với: thanhnga2810 (gmail nha ban)
bạn bomstar1990 thi năm ngoái đậu rùi ak. giỏi thế. mà đề thi tham khảo năm trước bạn gửi là của chi nhánh hả bạn?
cảm on8 bạn nhìu nhìu nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,650
Thành viên mới nhất
lagwagonmerch
Back