[HOT HOT] Trọn bộ tài liệu ôn thi vào NH Nhà nước (SBV)

Giúp mình câu này nhé.
Các TCTD tham gia trên thị trường tiền tệ liên ngân hàng nhằm bù đắp nhu cầu ngân quỹ tạm thời cho các nghĩa vụ tài chính thường xuyên trong ngắn hạn.
Đúng hay sai? tại sao?

Mình cũng tự lực thi 100%, bạn bè mình cũng tự thi và nhiều ng đỗ công chức vị trí tốt. Trước kia tiêu cực là có, không ai phủ nhận điều này, song song với tiêu cực vẫn có những sự nỗ lực thực sự vẫn được ghi nhận (đỗ ý mà :) ). Mình chỉ muốn nói rằng vào môi trường tốt thì mình có cơ hội kiểm thu nhập cao (lương, thưởng, "bổng lộc", lâu dần có anh chị làm thêm tư vấn, môi giới, giảng dạy ...). Kiểu gì nỗ lực nhiều cũng gặt hái thành quả xứng đáng :).

Sau cuộc khủng hoảng, giới đầu tư, doanh nghiệp rút ra 1 điều "ko nên tin tưởng chắc chắn vào giá trị tài sản ảo" vì vậy mà chúng ta cũng thế, bạn cũng ko nên tin vào cái bổng lộc, màu mè kia làm gì, dần dà con người phải sống = lương thôi bạn à.

Mình cũng tự lực thi 100%, bạn bè mình cũng tự thi và nhiều ng đỗ công chức vị trí tốt. Trước kia tiêu cực là có, không ai phủ nhận điều này, song song với tiêu cực vẫn có những sự nỗ lực thực sự vẫn được ghi nhận (đỗ ý mà :) ). Mình chỉ muốn nói rằng vào môi trường tốt thì mình có cơ hội kiểm thu nhập cao (lương, thưởng, "bổng lộc", lâu dần có anh chị làm thêm tư vấn, môi giới, giảng dạy ...). Kiểu gì nỗ lực nhiều cũng gặt hái thành quả xứng đáng :).
Nghe bạn nói lại có động lực chiến đấu rồi!!!
cảm ơn bạn nhiều nhé!:-c

Giúp mình câu này nhé.
Các TCTD tham gia trên thị trường tiền tệ liên ngân hàng nhằm bù đắp nhu cầu ngân quỹ tạm thời cho các nghĩa vụ tài chính thường xuyên trong ngắn hạn.
Đúng hay sai? tại sao?

Theo ngu ý của mình là đúng, 1 biểu hiện tiêu biểu của nó là khoản vay qua đêm (overnight loan) nhỉ ^^ Lý do cụ thể thì tìm đọc về thị trường liên ngân hàng nhé. Ví dự như ở đây:

http://doc.edu.vn/tai-lieu/tieu-lua...hang-cua-cac-to-chuc-tin-dung-hien-nay-26565/

Sau cuộc khủng hoảng, giới đầu tư, doanh nghiệp rút ra 1 điều "ko nên tin tưởng chắc chắn vào giá trị tài sản ảo" vì vậy mà chúng ta cũng thế, bạn cũng ko nên tin vào cái bổng lộc, màu mè kia làm gì, dần dà con người phải sống = lương thôi bạn à.
bạn hvnhpro91: mình đoán bạn học trường HVNH, sn 91 tức khoảng k12 à? không chơi kiểu làm nhụt chí tinh thần học tập của a em nhóe! Mọi ng ở đây trao đổi mang tính xây dựng mừ :).

bạn hvnhpro91: mình đoán bạn học trường HVNH, sn 91 tức khoảng k12 à? không chơi kiểu làm nhụt chí tinh thần học tập của a em nhóe! Mọi ng ở đây trao đổi mang tính xây dựng mừ :).

Mình đang xây dựng nhiệt tình mà bạn. Nhưng có điều mình ko thích bất cứ 1 ai khi có chức có quyền luôn đặt tầm quan trọng của màu mè, bổng lộc lên cao quá, như vậy ko tốt cho xã hội. Mong bạn học thật kỹ quyền và nghĩa vụ của cán bộ công chức nhé.

Việc vay vốn trên thị trường tiền tệ liên ngân hàng giúp cho các TCTD tránh đc khả năng phá sản do mất khả năng thanh toán cuối cùng
Đ or S? giải thích các bạn nhé. Các bạn chia sẻ nhiều thông tin đi, sắp thi rồi

Việc vay vốn trên thị trường tiền tệ liên ngân hàng giúp cho các TCTD tránh đc khả năng phá sản do mất khả năng thanh toán cuối cùng
Đ or S? giải thích các bạn nhé. Các bạn chia sẻ nhiều thông tin đi, sắp thi rồi

Cái này thì Sai, vì việc làm cứu cánh giúp các TCTD trong trường hợp sắp phá sản, vai trò "người cho vay cuối cùng" là vai trò của NHTW, ko phải thị trường liên NH ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
352,000
Thành viên mới nhất
mancolupm
Back
Bên trên