[HOT HOT] Trọn bộ tài liệu ôn thi vào NH Nhà nước (SBV)

Mọi người ơi, môn Ngân hàng trung ương mình có phải học cả bài tập ko vậy? Mình vừa xem qua, cái gì mà số nhân tiền nhìn khiếp quá :-ss giờ học sao kịp :((

Mình thấy trong phần "cấu trúc đề thi" của bộ tài liệu, Chuyên ngành TCNH thì có : lạm phát, công cụ dữ trữ bắt buộc, điều hành CSTT, so sánh BCĐKT DN và NHTM. Thế có nghĩa là chỉ thi Chuyên ngành ở cả mục này thôi ạ?. Có phải ôn kĩthêm tín dụng, NSNN, thuế, thị trường chứng khoán hay tài chính doanh nghiệp nữa không vậy mọi người?.

Mình hỏi thế vì thi trắc nghiệm vào những phần này ôn qua thì vẫn có thể nhớ chứ thi viết mà ôn qua thì sẽ rất khó. Tại mình thấy ghi trong "cấu trúc đề thi" rất cụ thể như thế nên muốn hỏi có phải thi viết chỉ có những phần đó để đánh dấu học thôi. Chứ nhiều mà thời gian ít quá :(

- - - Updated - - -

các bạn ơi cho mình hỏi pass để download trọn bộ tài liệu ôn thi vào NH nhà nước 2013 là gì vậy.

Pass là phuong1290 đó bạn, viết bình thường thôi, đừng copy paste nhé.

mấy bạn ơi, cho mình hỏi, sáng t7 ngân hàng nhà nước chi nhánh Hồ Chí Minh có làm việc không nhỉ? :D

có bạn nào năm ngoái thi rồi thì cho mình hỏi: sau khi nộp hồ sơ thì đến bao giờ mới được gọi đi lấy thẻ dự thi vậy???
Thanks!

Mình thấy trong phần "cấu trúc đề thi" của bộ tài liệu, Chuyên ngành TCNH thì có : lạm phát, công cụ dữ trữ bắt buộc, điều hành CSTT, so sánh BCĐKT DN và NHTM. Thế có nghĩa là chỉ thi Chuyên ngành ở cả mục này thôi ạ?. Có phải ôn kĩthêm tín dụng, NSNN, thuế, thị trường chứng khoán hay tài chính doanh nghiệp nữa không vậy mọi người?.

Mình hỏi thế vì thi trắc nghiệm vào những phần này ôn qua thì vẫn có thể nhớ chứ thi viết mà ôn qua thì sẽ rất khó. Tại mình thấy ghi trong "cấu trúc đề thi" rất cụ thể như thế nên muốn hỏi có phải thi viết chỉ có những phần đó để đánh dấu học thôi. Chứ nhiều mà thời gian ít quá :(

- - - Updated - - -

Pass là phuong1290 đó bạn, viết bình thường thôi, đừng copy paste nhé.
Cấu trúc đề thi đấy mình thấy là ở đề thi vào SBV trung ương thôi. Nếu bạn nghiên cứu kĩ đề thi vào SBV chi nhánh năm ngoái sẽ thấy ko có câu về BCĐKT. Họ còn hỏi thêm cả luật nữa đấy. Phần chuyên ngành bạn cũng nên tập trung vào những vấn đề kinh tế hiện nay. Mình đoán khả năng đề sẽ vào nợ xấu, dạo này cũng khá là ầm ĩ :))
Còn những phần mà bạn bảo thì chỉ thi ở trắc nghiệm thôi, những phần đấy thường gắn bên Bộ Tài chính là nhiều hơn.
có bạn nào năm ngoái thi rồi thì cho mình hỏi: sau khi nộp hồ sơ thì đến bao giờ mới được gọi đi lấy thẻ dự thi vậy???
Thanks!
Họ sẽ gọi điện thoại cho mình đến lấy. Như năm ngoái tất cả các thí sinh thi cụm miền Bắc đều về chi nhánh Hà Nội để lấy thẻ dự thi, trước ngày thi 3-4 ngày.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh
Back
Bên trên