[HOT HOT] Trọn bộ tài liệu ôn thi vào NH Nhà nước (SBV)

Khoản kế toán thì mình dốt lắm, sợ chỉ sai cho bạn thì chết. Năm ngoái mình thuộc diện trượt mà =)) Bạn cứ ôn theo sườn trong tài liệu có đề cập đề ấy. Năm ngoái mình ôn theo đề bên trung ương nên trúng tủ khá nhiều :))
bạn ơi, cho mhinhf hỏi tài liệu bạn ôn là tài liệu nào thế. năm nay mới thi nên ko bik ntn cả.

bạn ơi, cho mhinhf hỏi tài liệu bạn ôn là tài liệu nào thế. năm nay mới thi nên ko bik ntn cả.
Tài liệu mình ôn cũng lấy trên diễn đàn ub, nhưng là của năm ngoái nhưng vẫn còn thiếu một vài thứ, nhưng tài liệu trên kia thì mình thấy cập nhật thêm rồi. Ngoài ra mình còn ôn trong quyển giáo trình tiền tệ ngân hàng nữa :D

bạn ơi, cho mình hỏi là NHNN có nhận bằng liên thông HVNH mình ko nhỉ? hình như mấy năm trc ko nhận, mình đang định nộp hồ sơ thi thử mà phân vân quá. :)

Tài liệu mình ôn cũng lấy trên diễn đàn ub, nhưng là của năm ngoái nhưng vẫn còn thiếu một vài thứ, nhưng tài liệu trên kia thì mình thấy cập nhật thêm rồi. Ngoài ra mình còn ôn trong quyển giáo trình tiền tệ ngân hàng nữa :D
hihi. giáo trình tiền tệ thì chỉ ôn về chính sách tiền tệ của NHTW thôi phải ko bạn.

Cám ơn bạn, phần kiến thức chung thì có ghi cụ thể những gì nên ôn, còn phần chuyên ngành mình muốn thi TCNH th2 bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm nên ôn những gì không. :">

hihi. giáo trình tiền tệ thì chỉ ôn về chính sách tiền tệ của NHTW thôi phải ko bạn.
Ôn toàn bộ quyển đấy bạn nhé. Vì ở bài thi trắc nghiệm, họ hỏi gần như toàn bộ, từ lãi suất thị trường liên ngân hàng, toàn bộ lý thuyết về NHTW, đến một số định chế tài chính như bảo hiểm,... Bạn ôn chắc quyển đấy, mình bảo đảm 95/100 điểm ko quá khó đâu :D
Cám ơn bạn, phần kiến thức chung thì có ghi cụ thể những gì nên ôn, còn phần chuyên ngành mình muốn thi TCNH th2 bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm nên ôn những gì không. :">
Như mình đã nói, chuyên ngành TCNH thì tập trung ôn trong quyển tiền tệ ngân hàng, thêm luật NHNN, và bạn cần nắm bắt những vấn đề kinh tế hiện nay, đặc biệt là những vấn đề liên quan chặt chẽ đến ngân hàng như lạm phát, thị trường vàng, tăng trưởng tín dụng,... vì có một vài câu hỏi về thực tế, cần phải nắm rõ thông tin để phân tích.
Như đề năm ngoái có câu thanh tra tại chỗ, giám sát từ xa, câu này mình nghe ngóng là nằm trong quyển NHTW, nhưng môn này mình ko học nên ko rõ trong giáo trình môn này có hay ko. Riêng câu đấy mình viết như trong luật NHNN, nhưng xem kết quả có thể câu đấy mình ko được điểm cao. Nên mình nghĩ bạn nên tìm đọc quyển giáo trình viết chuyên sâu về NHTW cho chắn ăn :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên