[HOT HOT] Sacombank tuyển dụng hơn 1000 Thực tập viên tiềm năng 2014 trên toàn quốc [30.10.2013]

Chương trình "Thực tập viên tiềm năng Sacombank" được tổ chức định kỳ hàng năm nhằm tạo điều kiện công bằng và thuận lợi nhất cho sinh viên năm cuối thuộc các khối ngành Kinh tế có cơ hội được đào tạo và trải nghiệm trong môi trường làm việc thực tế tại Sacombank. Đây cũng là cơ hội để Sacombank phát hiện, bồi dưỡng những sinh viên có đầy đủ tố chất và năng lực trở thành cán bộ nhân viên chính thức ngay sau khi kết thúc quá trình thực tập.

ĐỐI TƯỢNG THAM GIA

• Sinh viên năm cuối (đủ điều kiện được công nhận tốt nghiệp trong năm 2014) thuộc các ngành, chuyên ngành: Kinh tế, Tài chính – Ngân hàng, Quản trị kinh doanh, Kế toán, … tại các trường ĐH – CĐ trên toàn quốc.
  • Điểm trung bình chung tích lũy tối thiểu 6.5/10 hoặc 2.6/4.0
  • Chiều cao: Nam tối thiểu 1m65; Nữ tối thiểu 1m56.
PHẠM VI TIẾP NHẬN THỰC TẬP

Sinh viên được thực tập tại Sở giao dịch/Chi nhánh/Phòng giao dịch trên phạm vi toàn quốc.

Lưu ý: Ngoài việc đăng ký thực tập tại nơi sinh viên đang theo học, sinh viên cũng có thể đăng ký thực tập tại điểm giao dịch Sacombank thuộc địa phương sinh viên có hộ khẩu thường trú.

NỘI DUNG CHƯƠNG TRÌNH

• Chức danh thực tập tiềm năng: Chuyên viên Khách hàng, Chuyên viên Tư vấn, Giao dịch viên. Mô tả công việc & Yêu cầu công việc xem ở #2 hoặc tải tại đây
  • Thời gian thực tập tiềm năng: 03 tháng (trong khoảng thời gian từ tháng 2 đến tháng 5/2014).
  • Sau khi trúng tuyển, ngoài chương trình thực tập thông thường, Thực tập viên tiềm năng còn được:
    - Tham gia chương trình đào tạo: (i) đào tạo tập trung; (ii) đào tạo trên thực tế công việc.
    - Hỗ trợ chi phí đào tạo và lương trong quá trình thực tập.
    - Tuyển dụng vào các vị trí công việc phù hợp trong trường hợp sinh viên có kết quả đánh giá đạt sau kỳ thực tập tiềm năng.
HỒ SƠ XIN THỰC TẬP

• Đơn xin thực tập (theo mẫu có dán ảnh).
  • Bản thông tin sinh viên (theo mẫu có dán ảnh).
  • Giấy giới thiệu của nhà trường/khoa hoặc Xác nhận sinh viên.
  • Bảng điểm đến học kỳ gần nhất.
  • Bản sao chứng thực văn bằng, chứng chỉ, giấy khen (nếu có).
  • Giấy khám sức khỏe không quá 6 tháng.
  • Bản sao CMND và Hộ khẩu chứng thực.
THỜI HẠN VÀ ĐỊA ĐIỂM TIẾP NHẬN HỒ SƠ

• Thời hạn tiếp nhận hồ sơ: Từ ngày ra thông báo đến hết ngày 30/10/2013
  • Địa điểm tiếp nhận hồ sơ
Đối với sinh viên tại:
TP.HỒ CHÍ MINH
TP.HÀ NỘI
CÁC KHU VỰC CÒN LẠI
Nộp hồ sơ trực tiếp về:Phòng Nhân sự - Lầu 06, 266 – 268 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, P.8, Q.3, Tp.HCMVăn phòng khu vực Hà Nội – Lầu 04, 60A Nguyễn Chí Thanh, Q. Đống Đa, Hà NộiCác điểm giao dịch của Sacombank gần nhất
Gửi qua bưu điện về:Phòng Nhân sự - Lầu 06, số 266 – 268 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, P.8, Q.3, Tp.HCM
Gửi qua email:career@sacombank.com

Lưu ý:
Các bạn sinh viên đăng nhập website www.sacombank.com.vn (mục Tuyển dụng) để tham khảo bảng mô tả chi tiết các chức danh thực tập và tải về các biểu mẫu liên quan.

Sacombank

P/s: Một số topic hữu ích cho các bạn sinh viên năm cuối:

1. Topic Sai lầm thường gặp khi thực tập

2. Topic Các bước chuẩn bị tốt cho thực tập

3. Topic: Sinh viên năm cuối và câu chuyện thực tập

4. Topic: Câu chuyện thực tập nói ra thấy run run

5. Trọn bộ 6 mảng Đề tài, Luận văn, Báo cáo thực tập về Tài chính - Ngân hàng: [Update] 6 Topic các Đề tài, Luận văn, BCTT về Ngân hàng (click vào topic, sau đó vào các topic con để download tài liệu)

6. Hướng dẫn trình bày, tìm tài liệu và viết tốt Khóa luận tốt nghiệp (Full 3 phần):

Phần 1: [USEFUL] - Hướng dẫn trình bày, tìm tài liệu và viết tốt khóa luận tốt nghiệp - Phần 1
Phần 2: [USEFUL] - Hướng dẫn trình bày, tìm tài liệu và viết tốt khóa luận tốt nghiệp - Phần 2
Phần 3:[USEFUL] - Hướng dẫn trình bày, tìm tài liệu và viết tốt khóa luận tốt nghiệp - Phần 3

7. [Useful] Mẫu bìa tiểu luận - Khóa luận - Báo cáo

8. Tin tuyển dụng Thực tập sinh 2013 của Sacombank (rất nhiều thông tin bổ ích):

- [Chi tiết] Chương trình “Thực tập viên tiềm năng Sacombank năm 2013”
-
[HOT] Tiến độ Chương trình "Thực tập viên tiềm năng Sacombank 2013"

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Re: [HOT HOT] Sacombank tuyển dụng hơn 1000 Thực tập viên tiềm năng 2014 trên toàn quốc [30.09.2013]

Oánh dấu nào. Có bạn nào mới ra trường, k học ngành TC-NH nh muốn làm việc trong NH như mình k? :)

Re: [HOT HOT] Sacombank tuyển dụng hơn 1000 Thực tập viên tiềm năng 2014 trên toàn quốc [30.09.2013]

Các anh chị cho em hỏi bạn em cao 1.57m thì có nên nộp hồ sơ không ạ? ( bạn em là con gái nhé). Mà họ kiểm tra chiều cao như thế nào ạ?, nếu chỉ nhìn thì làm sao phân biệt được 1.57m hay 1.58m?, lại còn cộng thêm khoản giày dép nữa chẳng phải càng khó khăn cho nhà tuyển dụng hay sao?

đợt này sẽ nộp hồ sơ với một tâm thế thoải mái nhất bởi vì ko còn quá ảo tưởng về CVQHKH như ngày mới vào trường nữa:)),40 cái NH,ta sẽ rải hết:))

Re: [HOT HOT] Sacombank tuyển Thực tập viên tiềm năng 2014 trên toàn quốc [30.09.2013]

Theo như năm ngoái: Nếu qua vòng hồ sơ, em sẽ được gọi đi test, đợt chị thi là thi test online trên máy tính, mỗi người một máy, test 100 câu trong 60'(gồm nghiệp vụ, tiếng anh, hiểu biết chung, luật),đúng 50% thì pass vòng này em nhé! Sau đó, em sẽ được đi PV, vì chưa ra trường nên ngta không hỏi nghiệp vụ đâu nên đừng quá lo lắng nhé! Đợt đấy chị trượt nên buồn lắm nên chia sẻ cho các em 1 số kinh nghiệm bản thân!
Chúc các em thành công!
p/s: Các em nên tìm topic của năm trước đọc để tham khảo nhé!

Dạ em cảm ơn chị nhìu, em có tìm được topic năm trước và em cũng đang nghiên cứu rùi chị ạ..
em cũng rất lo là chưa đi test mà đã rớt từ vòng ngoài rùi í chị..hihih
em cũng không được cao lắm mà còn tính trẻ con nữa hixxxxxx
Dù sao cũng rất cảm ơn chị vì đã chia sẻ em nhìu điều như thế.
chúc chị luôn vui vẻ!

Bác này nhầm lẫn hết cả rồi. Sao bây giờ vẫn có người nhầm SCB là Sacombank nhỉ? Tên viết tắt của Sacombank là STB cơ mà.

Nhầm cụ thể những chỗ nào và ý kiến bạn trái ngược ra sao? Bạn nói cụ thể ra nhé. Tớ viết còn mang ý kiến chủ quan khá nhiều nhưng đều có cơ sở và đặc biệt là giúp những em không học ngành TCNH hoặc không học trường top có thể tự tin đi thi nếu có những khả năng khác như tiếng anh, khả năng hùng biện hoặc ngoại hình.

Tớ thì thích viết cái gì đơn giản dễ hiểu, ai dám chắc là tất cả các em đều biết STB là mã niêm yết CK của Sacombank?

Mới ra trường tháng 6 có được nộp hồ sơ ko mng nhi?

Nhầm cụ thể những chỗ nào và ý kiến bạn trái ngược ra sao? Bạn nói cụ thể ra nhé. Tớ viết còn mang ý kiến chủ quan khá nhiều nhưng đều có cơ sở và đặc biệt là giúp những em không học ngành TCNH hoặc không học trường top có thể tự tin đi thi nếu có những khả năng khác như tiếng anh, khả năng hùng biện hoặc ngoại hình.

Tớ thì thích viết cái gì đơn giản dễ hiểu, ai dám chắc là tất cả các em đều biết STB là mã niêm yết CK của Sacombank?
Bạn thân mến, cái bạn thích là sự đơn giản dễ hiểu thì bạn nên hiểu một mình bạn, còn đây là khi bạn đang giúp đỡ người khác nên ko thể tùy tiện như vậy được. Chính vì không ai dám chắc tất cả các em đều biết STB là mã niêm yết của Sacombank, nên bạn càng phải viết cẩn thận. Ngộ nhỡ khi các em đi phỏng vấn, giám khảo hỏi các em ấy là "các em có biết tên viết tắt của sacombank là gi ko?" thì lúc đấy bạn nghĩ như thế nào? Theo bạn lúc đấy có nên nói là SCB cho đơn giản và dễ hiểu ko?
SCB khác STB như thế nào chắc mình cũng ko cần giải thích cụ thể bạn thân mến nhỉ????

Re: [HOT HOT] Sacombank tuyển Thực tập viên tiềm năng 2014 trên toàn quốc [30.09.2013]

Nếu gửi qua email thì phải có hết những tài liệu có trong hồ sơ như nộp trực tiếp hả mng? Em không biết :(

nên nộp hồ sơ cứng bạn ah.
Đợt nọ mình nộp bàn mềm ko thấy có hồi âm

Mục đích của bạn là mún giúp các em thì những cái nhỏ nhặt mà quan trọng như thế thì càng phải đúng chứ bạn :) Chứ ko sau này em nó nhầm Sacombank là SCB luôn thì khổ cho em nó thôi.
Lúc mình thực tập cũng có nhìu khách hàng vì nghĩ Sacombank là SCB mà chuyển tiền nhầm hoài ko đấy :)

Có anh chị nào có tài liệu liên quan đến vòng test ko ạ?có thể chia sẻ để bọn em tham khảo trước ko ạ :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,681
Thành viên mới nhất
josylviomerch
Back
Bên trên