BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 - gần 1000 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [30.05-03.06]

Review lại đề mình vừa pv ở chi nhánh Phú Nhuận cho mọi người cùng tham khảo nè:
Giới thiệu bản thân.Em có 3 câu hỏi bốc thăm rồi trả lời.
Câu 1: Anh/chị là một người cởi mở,tích cực và khi làm việc cùng với bộ phận IT chặt chẽ, cứng nhắt, nguyên tắc trong một dự án thì anh/chị sẽ xử lý như thế nào?
Câu 2: Vừa qua có một số doanh nghiệp Thái Lan đã mua lại siêu thị của Việt Nam.Anh/ chị cho rằng như vậy sẽ có lợi hay không có lợi cho chúng ta?
Câu 3: Khi đánh giá cho vay 1 khách hàng: tình hình tài chính hay tài sản đảm bảo quan trọng hơn? Vì sao?
Good luck!!!
pv vị trí gì thế bạn ?

Sếp nói vô cho mình.:v mà có khi nào tạch hem ta. ;) sếp nói sau này em có gia dinh em đi chỗ khác thì sao? Sếp an tâm em có di cung 4 5 năm nữa dù đi dâu em vẫn thuoc về bidv ;v. Xúc động

Mình vừa pv vị trí nhân viên QLKH, chi nhánh Bến Thành.
Mình đổi 2 câu hỏi nên là mình bốc 5 câu:
1.Nhóm bạn đang thực hiện một dự án, đã sắp đến hạn nhưng các thành viên trong nhóm vẫn chưa có kế hoạch gì cho dự án. Bạn sẽ làm gì trong tình huống đó?
2. VĐV cầu lông số một Việt Nam hiện nay là ai? Em biết gì về VĐV đó?
3. Tình trạng lao động trẻ em ngày càng nhiều, em có biện pháp gì để giải quyết tình hình đó?
4. Bảo lãnh Ngân hàng là gì? Kể tên các loại bảo lãnh? Kế toán hạch toán bảo lãnh...?
5. Nợ được phân chia như thế nào? Nợ xấu là là nợ như thế nào? Tỷ lệ dự trữ đối với các loại nợ?
P/S: Mình không đảm bảo tính nguyên văn của câu hỏi nha!
Chúc các bạn may mắn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back