BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 - gần 1000 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [30.05-03.06]

Mà bạn còn nhớ câu IQ số 2 không, bạn ra đáp án gì đấy, câu mà mấy hình quay quay ấy, mình chọn D mà anh giám thị đi qua hìn như bảo là B nhưng mình thấy D đúng hơn nên mình ko chọn như giám thị.
mình chọn D, anh ấy còn bảo câu 1 dễ thế mà làm sai, trong khi mình chắc chắn câu ấy đúng 100%. Nên cũng giật mình xem lại, mất hết cả tinh thần làm bài.

[XẢ BỨC XÚC]
Hôm nay mình thi ở địa điểm THCS Khương Thượng, trong tgian làm bài thi Nghiệp vụ, ngồi trước mình 1 bạn đang làm MB, ngồi ngay sau là 1 bạn làm Vietin. Mình cũng chả giỏi giang gì nhưng mà làm bài thi thì phải cho ngta tập trung làm chứ??? Đây thì,..... Bạn MB thì giám thị đi qua là kéo vào hỏi. Còn bạn Vietin cứ 1 tí là thúc thúc sau lưng mình hỏi làm câu này đáp án gì, réo rắt nguyên cả 120ph. Nếu như đợt trước mình thi thì kiểu gì giám thị cũng nhắc nhở, cảnh cáo bạn Vietin kia, còn giám thị phòng mình thì..... Kể cả lúc mình lấy giấy nháp che phần bài làm thì anh kia vẫn giật tờ giấy ấy ra ngó đáp án 1 tí rồi lẳng lặng đi xuống bàn sau và bảo "C nhé", sau bạn Vietin hỏi tiếp anh giám thị "thế 67 thì sao" rồi anh đáp bảo "hình như C đấy, k biết bạn ấy làm đúng k nhé". Càng sát giờ thi mình làm chưa xong nên càng hoảng làm mình tính mãi vài con số mà k xong vì cứ bị làm phiền. Mình đang làm DN tư nhân, chứ có làm gì cao siêu ở mấy NH top đầu như mấy bạn kia đâu mà cứ phải hỏi dò này nọ. Hơi thất vọng về tác phong làm giám thị của phòng này, cũng như ý thức của các bạn.
thế thì còn gọi gì là thi cử công bằng nữa???

sáng nay đi thi cho biết đề :) Ngồi chép đề :) :) Đợt rồi đã tạch nhưng đề đợt này khá ok ^^ :) Có chiến hữu nào tháng 4 vừa rồi thi giờ thi tiếp giống em :)
Share cho các bạn:
1) KH vay 25 000, lãi suất 8%, trả 4 lần bằng nhau vào cuối mỗi năm. Khoản vay trong 4 năm.KH được giảm nợ gốc bao nhiêu sau năm đầu tiên?
2) Dòng tiền đều 60 000 trong 5 năm, NPV 80 000, Wacc 10%, Hỏi thời gian hoà vốn?
3)Ngày 15/4/2014 Ngân hàng nhận yêu cầu chiếu khấu trái phiếu. Trái phiếu 15/08/2009, mệnh giá 300 triệu, kỳ hạn 5 năm, lãi suất 11%, trả lãi cuối mỗi năm. Lãi suất chiết khấu hiện tại 1,2% tháng. Lãi các năm trước đã trã cho chủ sở hữu.
Hỏi?
a) Chiết khấu có phải nghiệp vụ tín dụng ko?
b) Số tiền phải thanh toán cho KH?
c) Số tiền chiết khấu được là?
d) Nếu KH mua trái phiếu 16/8/2013 với giá bằng mệnh giá thì lãi suất sinh lợi hiện tại là?
e) Nếu KH mua trái phiếu 16/8/2013 với giá 280 triệu thì lãi suất kỳ vọng của KH là?

[XẢ BỨC XÚC]
Hôm nay mình thi ở địa điểm THCS Khương Thượng, trong tgian làm bài thi Nghiệp vụ, ngồi trước mình 1 bạn đang làm MB, ngồi ngay sau là 1 bạn làm Vietin. Mình cũng chả giỏi giang gì nhưng mà làm bài thi thì phải cho ngta tập trung làm chứ??? Đây thì,..... Bạn MB thì giám thị đi qua là kéo vào hỏi. Còn bạn Vietin cứ 1 tí là thúc thúc sau lưng mình hỏi làm câu này đáp án gì, réo rắt nguyên cả 120ph. Nếu như đợt trước mình thi thì kiểu gì giám thị cũng nhắc nhở, cảnh cáo bạn Vietin kia, còn giám thị phòng mình thì..... Kể cả lúc mình lấy giấy nháp che phần bài làm thì anh kia vẫn giật tờ giấy ấy ra ngó đáp án 1 tí rồi lẳng lặng đi xuống bàn sau và bảo "C nhé", sau bạn Vietin hỏi tiếp anh giám thị "thế 67 thì sao" rồi anh đáp bảo "hình như C đấy, k biết bạn ấy làm đúng k nhé". Càng sát giờ thi mình làm chưa xong nên càng hoảng làm mình tính mãi vài con số mà k xong vì cứ bị làm phiền. Mình đang làm DN tư nhân, chứ có làm gì cao siêu ở mấy NH top đầu như mấy bạn kia đâu mà cứ phải hỏi dò này nọ. Hơi thất vọng về tác phong làm giám thị của phòng này, cũng như ý thức của các bạn.
Mà cậu ra câu tính H nợ ra bao nhiêu vậy?

bẠN ơi, thế câu IQ mà hình tháp ấy: hàng đầu là 9 hàng tiếp là 13 và 2 bạn ra đáp án gì?
Cả câu cho 3 hình tam giác hình đầu số ở giữa là 3, ba số ở đỉnh là 8; 4;2.. nữa quy luật là gì vậy?
21 là U bạn nhé, với cậu 3 hình tam giác đáp án là 11 ( quy luật là lấy 2 số ở đỉnh cộng với nhau rồi trừ số ở đỉnh còn lại ra số bên trong)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên