BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 - gần 1000 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [30.05-03.06]

Tức là vị trí của bạn ở HO hay Trung tâm hay chi nhánh?
Đã có quyết định tuyển dụng chưa?
Vị trí m thi có 2 ng, 1 ng đi làm đc luôn thì tuần này đi làm r
Mình ở Chi nhánh.
Trước lên gặp trực tiếp thì chi nhánh bảo là đồng ý tiếp nhận nên mình mới nghỉ ở bên ngân hàng cũ ạ. Chi nhánh bảo là tuyển bổ sung nên phải trình Hội sở xem xét chứ mình cũng ko biết mặt mũi cái quyết định tuyển dụng ấy nó ra sao cả :)

Tớ cũng đi pvan bổ sung, đợi dài cổ xong gọi cho chi nhánh, được thông báo là chi nhánh duyệt rồi nhưng HO ko duyệt nên năm sau em apply lại nhé :)) làm ăn hài v~; may vẫn chưa xin nghỉ chỗ cũ :))

Tớ cũng đi pvan bổ sung, đợi dài cổ xong gọi cho chi nhánh, được thông báo là chi nhánh duyệt rồi nhưng HO ko duyệt nên năm sau em apply lại nhé :)) làm ăn hài v~; may vẫn chưa xin nghỉ chỗ cũ :))
Nhiều ng xin nghỉ chỗ cũ giờ ko biết thế nào luôn. Mà apply lại là thi lại hả bạn ? Tớ còn chưa đc thông báo gì luôn :)

Mình vào làm được 2 tháng rồi, kí hợp đồng khoán thôi, chưa được kí thử việc. Lúc nghỉ việc bên kia mình cũng suy nghĩ đan đo mãi mới nghỉ, mình hỏi nhân sự khi nào được kí thử việc, nhân sự nói là 2,3 tuần, mình làm 2,3 tuần rồi lên hỏi nhân sự, nó trả lời là 2 tháng nữa, mình cũng ráng làm, vì còn gì để mất. Trong lúc làm thì chị trưởng phòng ok với mình, ko có vấn đề gì với mình, nhưng nhân sự ko tiếp xuc với mình nhiều thì phê bình mình ko có lý do gì cả, nói là các phòng phản ánh mình ko tốt, có cần lấy lý do để biện hộ cho sự thiếu trách nghiệm như vậy không? Trong khi các anh chị trưởng phòng đều quý mình. Hôm qua nó gọi mình lên thông báo cho mình nghỉ vì mình không phù hợp. M hỏi chị trưởng phòng e có lỗi gì, chị ấy nói em ko có lỗi gì, do mô hình của Bidv đang sáp nhập
Bây giờ gần tết, mọi người lo ăn tết còn mình chơi vơi, nhưng ko sao, BIDV dạy mình nhiều điều.

ôi bó tay, việc làm này của BIDV có vi phạm luật lao động ko bạn, nếu có thì phải làm tới cùng đi bạn
Mình vào làm được 2 tháng rồi, kí hợp đồng khoán thôi, chưa được kí thử việc. Lúc nghỉ việc bên kia mình cũng suy nghĩ đan đo mãi mới nghỉ, mình hỏi nhân sự khi nào được kí thử việc, nhân sự nói là 2,3 tuần, mình làm 2,3 tuần rồi lên hỏi nhân sự, nó trả lời là 2 tháng nữa, mình cũng ráng làm, vì còn gì để mất. Trong lúc làm thì chị trưởng phòng ok với mình, ko có vấn đề gì với mình, nhưng nhân sự ko tiếp xuc với mình nhiều thì phê bình mình ko có lý do gì cả, nói là các phòng phản ánh mình ko tốt, có cần lấy lý do để biện hộ cho sự thiếu trách nghiệm như vậy không? Trong khi các anh chị trưởng phòng đều quý mình. Hôm qua nó gọi mình lên thông báo cho mình nghỉ vì mình không phù hợp. M hỏi chị trưởng phòng e có lỗi gì, chị ấy nói em ko có lỗi gì, do mô hình của Bidv đang sáp nhập
Bây giờ gần tết, mọi người lo ăn tết còn mình chơi vơi, nhưng ko sao, BIDV dạy mình nhiều điều.

Nhờ những bài học của các bạn, nên mình sẽ không bao giờ thi tuyển vào BIDV 1 lần nào nữa. 2 năm ra trường là 2 kì thi, và đều đậu nhưng năm đầu lại không đạt phỏng vấn, năm 2 đạt phỏng vấn nhưng cuối cùng thì bị cho leo cây tới giờ này. Không biết các bạn sao, nhưng mình thì xin cạch BIDV. Và nếu như đàn e của mình trong trường đại học hay bất cứ ai mà hỏi mình về BIDV thì mình cũng chỉ xin phán rằng: Tệ, không có tình người, đừng nên vào.
PS: Mấy bạn có thể ném đá bảo mình tiêu cực hay gì đó. Mình nhận hết, nhưng 1 tổ chức tốt là 1 tổ chức biết coi trọng người lao động và biết quý trọng những thí sinh chứ chúng tôi, không phải là đồ chơi, thích thì gọi đi làm, k thích thì vứt ra đường!

Mình đc gọi theo dạng bổ sung, cũng lên gặp mặt trao đổi thông tin hết rồi, rồi kế hoạch tiếp nhận công việc và bàn giao hồ sơ và nghỉ việc ở ngân hàng cũ, vv.
Mình có gọi lên hỏi cách đây vài tuần thì họ vẫn trả lời là đang trình cấp trên, khi nào xong thì gọi.
Bạn ơi bh thế nào rồi, mình cũng thi từ đợt tháng 6 tuần trước cũng đc BIDV Tây Hồ gọi bổ sung đầu tháng 12 đi làm. Vừa hôm trước nhận việc 1 chỗ khác thì hôm sau BIDV gọi. Cuối cùng mình lại không nhận. Xem như không có duyên gì với BIDV :)

Bạn ơi bh thế nào rồi, mình cũng thi từ đợt tháng 6 tuần trước cũng đc BIDV Tây Hồ gọi bổ sung đầu tháng 12 đi làm. Vừa hôm trước nhận việc 1 chỗ khác thì hôm sau BIDV gọi. Cuối cùng mình lại không nhận. Xem như không có duyên gì với BIDV :)
bạn đã bị troll

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back