BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Năm ngoái mình cũng thi BIDV, vào đến vòng phỏng vấn thì "lên đường". Mình không biết là có sự ưu ái dành cho những "thí sinh đặc biệt" nào không... chỉ biết lúc đó cảm thấy hơi buồn vì nghĩ phần thi của mình cũng không đến nỗi nào, vậy mà... Bẵng đi một thời gian, nỗi buồn nguôi ngoai thì vào 1 ngày đẹp trời, mình nhận được điện thoại từ BIDV bảo lên Chi nhánh ký hợp đồng thử việc, mứng quá trời quá đất :)
Ý mình muốn nói ở đây là mặc dù kết quả không đạt nhưng BIDV vẫn lưu lại hồ sơ của các ứng viên và sẽ gọi bổ sung khi cần. BIDV luôn tôn trọng các ứng viên chứ không như một số bạn nghĩ.
Kinh tế khó khăn nên xin việc cũng không dễ dàng chút nào, bản thân mình cũng đã có khoảng thời gian 5 tháng thất nghiệp chứ it gì :_( Cố gang lên nhé các bạn trẻ!!!

Cũng tùy chi nhánh thôi nhưng thường thì những người phỏng vấn đầu thì sẽ được hỏi nhiều hơn các bạn ở cuối danh sách, lúc đó là hội đồng đuối như củ chuối rồi, chỉ mong sao nhanh nhanh để nghỉ thôi. Đó là tâm lý chung chả có gì cả. Còn cái "ds đỗ" ấy nếu bạn có chứng cứ thì hãy nói, nếu ko thì đừng nói thế nhé.

Tất nhiên là phải theo luật chơi thôi, nếu có chứng cứ mình cũng sẽ ko đưa ra bạn à :) Nhiều thứ nhìn là biết, có chứng cứ nữa thì nhiều người mệt đấy.
CN mình thi những người đầu tiên ko được hỏi 1 câu nào chứ k như bạn nói đâu. Bốc câu hỏi, tự nói xong 3 câu, và say thanks. Chỉ hy vọng có điều như bạn mmmty7760 nói thì tốt.

Cũng tùy chi nhánh thôi nhưng thường thì những người phỏng vấn đầu thì sẽ được hỏi nhiều hơn các bạn ở cuối danh sách, lúc đó là hội đồng đuối như củ chuối rồi, chỉ mong sao nhanh nhanh để nghỉ thôi. Đó là tâm lý chung chả có gì cả. Còn cái "ds đỗ" ấy nếu bạn có chứng cứ thì hãy nói, nếu ko thì đừng nói thế nhé.

Đúng là tùy từng chi nhánh, yêu cầu và đặc điểm của mỗi nơi khác nhau. Nhưng BIDV năm nay bốc câu hỏi em thấy hơi bấtngờ. Bản thân em thì cảm thấy không hợp lắm với hình thức này :)

Bốc câu hỏi thì năm ngoái cũng có rồi mà. Lần này mình thi vị trí QHKH, mặc dù tự bản thân thấy ko hợp vs vị trí này nhưng vẫn đăng kí bởi vừa ra trường, cũng muốn thử sức, vừa học tập kinh nghiệm phỏng vấn, vừa muốn xem đề thi viết ccua BIDV có khủng như mng vẫn đồn ko :D. Đi pv về mình vẫn thấy rất thích BIDV, vừa pv vừa như một cuộc nc thân mật, trao đổi kinh nghiệm, tuy ko phải là 1 ứng viên tiềm năng ( vì mình giải quyết tình huống rất củ chuối, một số câu còn trả lời bừa, và ko biết nữa cơ :p ) nhưng mình thấy hội đồng pv vẫn dành cho mình thời gian khá dài : 30 phút. Dù sao thì vẫn cảm thấy mến BIDV, muốn thi lần nữa, nhưng chắc lần sau sẽ ko phải vị trí này :)

Nếu như có tình trạng tiêu cực đi chăng nữa thì m thấy cũng bt vì các bạn ý lọt được vào đến vòng này cũng đã là giỏi r. Cũng phải qua mấy vòng sàng lọc trụ lại đc. Chỉ là họ may mắn hơn chút. Bản thân mình pv bidv hưng yên, thấy hội đồng pv rất thoải mái,cũng k gây áp lực cho thí sinh. Chỉ là tự thí sinh lo lắng r gây áp lực cho m. Câu nvu mk trả lời tốt, biết là hi vọng rất ít nhưng cứ hãy tin cs luôn có phép màu. Chúc các bạn may mắn nhé

Nếu như có tình trạng tiêu cực đi chăng nữa thì m thấy cũng bt vì các bạn ý lọt được vào đến vòng này cũng đã là giỏi r. Cũng phải qua mấy vòng sàng lọc trụ lại đc. Chỉ là họ may mắn hơn chút. Bản thân mình pv bidv hưng yên, thấy hội đồng pv rất thoải mái,cũng k gây áp lực cho thí sinh. Chỉ là tự thí sinh lo lắng r gây áp lực cho m. Câu nvu mk trả lời tốt, biết là hi vọng rất ít nhưng cứ hãy tin cs luôn có phép màu. Chúc các bạn may mắn nhé
Cậu thi tín dụng hay gvd đấy??? Tớ thi tín dụng ở Hưng Yên nè, nếu tín dụng thì có thể chúng ta đã chém gió vs nhau :v

Bốc câu hỏi thì năm ngoái cũng có rồi mà. Lần này mình thi vị trí QHKH, mặc dù tự bản thân thấy ko hợp vs vị trí này nhưng vẫn đăng kí bởi vừa ra trường, cũng muốn thử sức, vừa học tập kinh nghiệm phỏng vấn, vừa muốn xem đề thi viết ccua BIDV có khủng như mng vẫn đồn ko :D. Đi pv về mình vẫn thấy rất thích BIDV, vừa pv vừa như một cuộc nc thân mật, trao đổi kinh nghiệm, tuy ko phải là 1 ứng viên tiềm năng ( vì mình giải quyết tình huống rất củ chuối, một số câu còn trả lời bừa, và ko biết nữa cơ :p ) nhưng mình thấy hội đồng pv vẫn dành cho mình thời gian khá dài : 30 phút. Dù sao thì vẫn cảm thấy mến BIDV, muốn thi lần nữa, nhưng chắc lần sau sẽ ko phải vị trí này :)

CN bạn được nói chuyện, được trao đổi là ổn quá. CN mình k chỉ mình mà tất cả những bạn k phải đối tượng thì đều chỉ tự nói xong 3 câu là ra, ko hỏi, k trao đổi thêm chút nào cả. Như là nhân vật thế thân cho đẹp danh sách pvan, đủ thủ tục vậy. Kể cả đã có đối tượng sẵn rồi thì cũng k nên thô như vậy chứ ;)

chia buồn với bạn nhé, nhưng biết sao được, so giữa con cháu nhà mình và con cháu nhà người ta tất nhiên phải khác rồi, nếu mình mà là họ mình cũng sẽ chọn người mà mình quen nữa là

Còn CN mình thi thì hội đồng pvan ko thèm hỏi 1 câu nào đối với những người ko có trong "DS đỗ". Ko có cơ hội được trao đổi 1 câu nào, tự bốc câu hỏi, tự nói, tự ra về...
Mình thấy bạn Viviana nói đúng đó, ko được tôn trọng chút nào...
Bạn thi chi nhánh nào vậy, có thể cho mình biết không và cả chi tiết danh sách đỗ nữa, mình bên BIDV và sẽ có can thiệp phù hợp đối với những phản ánh của Ban

Bạn này như làm ở trong hội đồng phỏng vấn BIDV không bằng, việc phỏng vấn là công bằng đối với tất cả mọi người, cuối ngày HĐPV thường tổng kết lại tổng thể, đánh giá lại chi tiết toàn bộ danh sách Phỏng vấn ngày hôm đó để lựa chọn thí sinh phù hợp và có năng lực nhất, do vậy không có chuyện người cuối qua loa đâu nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,607
Thành viên mới nhất
chloemoriondome
Back
Bên trên