BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Tình hình nhìn chung là thấy mình may mắn vì đc thi ở Hà Nội , toàn hỏi chuyên ngành thui, chứ lại thi IQ tiếp thì tạch chắc

uhm, me too. Đề mình khác đó bạn, làm mình mấy ngày nay cày nghiệp vụ gần chết. Cuối cùng nhìn đề chỉ biết cười và toát mồ hôi ^^!

ý bạn là câu về CAMPARI ý hả. mình have no idea at all :)))))
à mà mình không biết đề dành cho ứng viên học nước ngoài khác gì trong nước mà ngoài bìa đề thi họ đề khác nhau.
mình thi chi nhánh Bến thành bạn ạ

Mình thực sự thất vọng về cách ra đề của BIDV năm nay. Bản thân mình đã từng đậu BIDV năm 2010 ( tất nhiên là mình thi theo sức của mình ). Nhưng sau đó mình quyết định đi du học. Năm nay BIDV ra đề cho những người học nước ngoài đề riêng. Khi mình đọc đề mình đã choáng vì những câu hỏi mà môn thi mang tên Tín dụng. Nói thực sự ra mình đã chủ động ôn tập theo tất cả tài liệu mà mình theo khảo: trên UB, các dạng bài tập lớn, đọc lại vi mô, vĩ mô. Nhưng thật buồn khi đề lại hỏi những CAMPARI, BASEL II, VAS.... Trong đó 2 câu CAMPARI và Basel lại có tổng điểm 30/100 T.T Thử hỏi nếu ai k có khái niệm đó thì đã mất không 30% tổng số điểm rồi.
Hơn nữa, dạng bài tập thì ra rất chung chung. Còn một câu nữa là về khả năng viết luận: ngừoi phương Tây thấy rằng người châu Á nhắn tin nhiều. Giải thích?.... Cái này có liên quan gì đến nghiệp vụ tín dụng chứ?
Ngoài ra, những câu IQ thì đã thi nhanh vòng 1. Những ai qua vòng 1 cũng đều thể hiện việc mình có thể làm tốt IQ rroi mà. cớ sao lại bỏ thêm vào đây.
Nói chung, khi đọc xong đề mình hơi shock và cảm thấy dạng đề đó không thể đánh giá hết những gì cần kiểm tra nghiệp vụ tín dụng cả. Mình thực sự thất vọng....

ý bạn là câu về CAMPARI ý hả. mình have no idea at all :)))))
à mà mình không biết đề dành cho ứng viên học nước ngoài khác gì trong nước mà ngoài bìa đề thi họ đề khác nhau.
mình thi chi nhánh Bến thành bạn ạ

cái này thì mình không rõ bạn ạ, nhưng có thể do bằng của mình là của nước khác :D

nhưng mình không ngờ là BIDV tiếp tục kiểm tra kiến thức xã hội và iq đó.
Có khác nhau bạn ah. Lúc đầu mình bị phát nhầm đề trong nước mà. Ôi quả thực là mih ko nhớ nổi từ viết tắt của CAMPARI.Giải thích theo tiếng việt đc vài yếu tố mà quên béng tanh nó là từ gì.IFRS vs VAS viết sai từ. Ôn bn la vi vĩ NPV chả trúng cái j. Cho mih thi tieng anh còn hơn:((

Mình thực sự thất vọng về cách ra đề của BIDV năm nay. Bản thân mình đã từng đậu BIDV năm 2010 ( tất nhiên là mình thi theo sức của mình ). Nhưng sau đó mình quyết định đi du học. Năm nay BIDV ra đề cho những người học nước ngoài đề riêng. Khi mình đọc đề mình đã choáng vì những câu hỏi mà môn thi mang tên Tín dụng. Nói thực sự ra mình đã chủ động ôn tập theo tất cả tài liệu mà mình theo khảo: trên UB, các dạng bài tập lớn, đọc lại vi mô, vĩ mô. Nhưng thật buồn khi đề lại hỏi những CAMPARI, BASEL II, VAS.... Trong đó 2 câu CAMPARI và Basel lại có tổng điểm 30/100 T.T Thử hỏi nếu ai k có khái niệm đó thì đã mất không 30% tổng số điểm rồi.
Hơn nữa, dạng bài tập thì ra rất chung chung. Còn một câu nữa là về khả năng viết luận: ngừoi phương Tây thấy rằng người châu Á nhắn tin nhiều. Giải thích?.... Cái này có liên quan gì đến nghiệp vụ tín dụng chứ?
Ngoài ra, những câu IQ thì đã thi nhanh vòng 1. Những ai qua vòng 1 cũng đều thể hiện việc mình có thể làm tốt IQ rroi mà. cớ sao lại bỏ thêm vào đây.
Nói chung, khi đọc xong đề mình hơi shock và cảm thấy dạng đề đó không thể đánh giá hết những gì cần kiểm tra nghiệp vụ tín dụng cả. Mình thực sự thất vọng....

Mih thì có biết cái CAMPARI đấy giống 5C mà ko hiểu sao mih ko nhớ nổi nó viết tắt của những từ j. cả cái IFRS vs VAS nữa:((.Thức đêm thức hôm ôn vi vĩ NPV mà đề lại cho IQ vs chả kthuc chung chu. Nói chung là kthuc thì rất rộng mà mih thì hay bị tủ đè quá đi:((. Còn câu viết luận mih nghĩ để xem khả năng pt vấn đề của ứng viên thôi. Nói chung la h mih đã biết dạng đề tn thì năm sau hy vọng trót lọt thôi chứ năm nay thì chắc mih vẫn tạch ý:(

Haizzzzzzzzzzzzzzzz
Đề không khó cũng chẳng dễ
Ai cũng có thể làm được
nhưng chẳng chắc chắn 1 chút nào hết- học xong trả lại cho thầy cô hết rùi
huhuhuhu
năm nay thi cho pít mùi

Hóa ra là BIDV cho 2 loại đề khác nhau cho những người trong nước và đi nước ngoài về :)) Hay đấy. Mình mà vào cái đề của mấy bạn ngoại quốc chắc cười ra nước mắt :))
Tóm lại đề thi "quốc nội" bao gồm (cho những bạn nào ko đi thi muốn tham khảo):
1. 16 câu trắc nghiệm ko giải thích 32đ, vi mô vĩ mô tín dụng đủ cả.
2. 6 câu trắc no có giải thích 18đ về tín dụng, thanh toán QT, có cả tính toán liên quan đến tín dụng.
3. 1 bài tập thẩm định dự án đầu tư với 2 dự án, tính NPV IRR PI PP rồi chọn dự án (30đ)
4. 1 bài liên quan đến chiết khấu thương mại và bán hàng trả chậm khá là bựa :)) (20đ)
5. Câu hỏi phụ về tác động của thông tư 02/2013 với nền kinh tế (10đ)
Lưu ý: tổng điểm 2 phần 4 và 5 ở trên ko quá 20đ, tức là có đúng hết cũng đc 20đ thôi :))
Tiếng Anh thì khỏi nói, ai ra cũng kêu dễ, có lẽ các bạn được chọn vào vòng này rồi thì ko phải lo nghĩ đề TA hôm nay lắm: 10 câu đọc hiểu gồm 2 bài đọc, 1 số câu ngữ pháp, từ vựng và chữa lỗi sai, tổng cộng 63 câu.
P/s: bạn nào nhớ được đề thì post nhé, viết mỏi tay bỏ xừ =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,675
Thành viên mới nhất
glaivemerch
Back
Bên trên