BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

tình hình là mình vừa đi thi về. đề mình tài chính tín dụng có hai phần là kiến thức chung bao gồm iq và xã hội, trắc nghiệm. có thêm câu VAS và IFRS viết tắt của gì cộng thêm một bài luận ngắn. phần kiến thức chuyên ngành gồm tính net working capital với toàn tự luận. không biết tình hình các bạn khác thế nào. mình không phải thi tiếng Anh nên được về sớm. mình mà được vào vòng sau thì người ta gọi đó là "điều kì diệu của cuộc sống".

Ở bạn này giống mình hen. Bạn thi chi nhành nào thế? Có câu gần với hiệp Ước Basel II bạn có nhớ tên của quy trình đó không?

tình hình là mình vừa đi thi về. đề mình tài chính tín dụng có hai phần là kiến thức chung bao gồm iq và xã hội, trắc nghiệm. có thêm câu VAS và IFRS viết tắt của gì cộng thêm một bài luận ngắn. phần kiến thức chuyên ngành gồm tính net working capital với toàn tự luận. không biết tình hình các bạn khác thế nào. mình không phải thi tiếng Anh nên được về sớm. mình mà được vào vòng sau thì người ta gọi đó là "điều kì diệu của cuộc sống".

Sao bạn lại không phải thi tiếng anh vậy?

Ở bạn này giống mình hen. Bạn thi chi nhành nào thế? Có câu gần với hiệp Ước Basel II bạn có nhớ tên của quy trình đó không?

ý bạn là câu về CAMPARI ý hả. mình have no idea at all :)))))
à mà mình không biết đề dành cho ứng viên học nước ngoài khác gì trong nước mà ngoài bìa đề thi họ đề khác nhau.
mình thi chi nhánh Bến thành bạn ạ

Trích dẫn Gửi bởi phuongshady Xem bài viết
Sao bạn lại không phải thi tiếng anh vậy?

cái này thì mình không rõ bạn ạ, nhưng có thể do bằng của mình là của nước khác :D

nhưng mình không ngờ là BIDV tiếp tục kiểm tra kiến thức xã hội và iq đó.

Các bạn chắc sắp đi thi về hết rùi, không biết năm nay đề thi thế nào nhỉ?

mình vừa đi thi về, mình thi ở HN, sao đề của mình ko có IQ nhỉ, chỉ có phần KT chung- vi mô, vĩ mô, cả NHTW nữa, tự luận thì toàn về TCDN xđ NPV,IRR, PI, thời gian hoàn vốn, về phần bán chịu nữa- NET
câu hỏi phụ là ảnh hưởng tác dụng của TT 02/2013-NHNN, cái này mới:v mình chưa đọc bao giờ nên chém toàn tập
Tiếng anh C, đề 63c/ 75' cũng không khó lắm. Nhưng nghiệp vụ chắc tạch rùi
túm lại là, hum nay đi giao lưu học hỏi thôi.

mình cũng thi ở hn này,nchung mang mỗi cái niềm tin đi thi mà dc mang về 1 cái bút bi+1buts chì làm kỉ niệm là vui r, công nhận đi thi đông như đi hội

mình vừa đi thi về, mình thi ở HN, sao đề của mình ko có IQ nhỉ, chỉ có phần KT chung- vi mô, vĩ mô, cả NHTW nữa, tự luận thì toàn về TCDN xđ NPV,IRR, PI, thời gian hoàn vốn, về phần bán chịu nữa- NET
câu hỏi phụ là ảnh hưởng tác dụng của TT 02/2013-NHNN, cái này mới:v mình chưa đọc bao giờ nên chém toàn tập
Tiếng anh C, đề 63c/ 75' cũng không khó lắm. Nhưng nghiệp vụ chắc tạch rùi
túm lại là, hum nay đi giao lưu học hỏi thôi.
Nói chung là như thế này. Câu Tự luận hơi bất ngờ vì liên quan đến việc bán trả chậm của DN. Bài tập khá dễ, cho 2 PA và yêu cầu tính NPV,PI, IRR, thời gian hoàn vốn và chọn PA khả thi nhất.
Túm lại là tinh thần học hỏi giao lưu khá cao =))

cái tội dành ít thời gian học tập quá. Lại k xem lại kế toán tài chính nữa chứ. Chúc các bạn may mắn vòng sau. mình k hi vọng nữa

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,675
Thành viên mới nhất
glaivemerch
Back
Bên trên